Cá chọi của tôi bị lồi mắt

Thảo luận trong 'CÁ CHỌI - CÁ ĐÁ - BETTAS' bắt đầu bởi cachoi, 30/7/07.

1. cachoi

cachoi Active Member

Thích đã nhận:
    1
    Chào các vị tiền bối, tôi là thành viên mới tham gia nên kiến thức về cá cảnh của tôi còn nhiều hạn chế. Tôi rất thích nuôi cá cảnh và đặc biệt là cá chọi, tôi có một vấn đề khó giải quyết nhờ các anh, chị chỉ bảo giúp:
    Chú cá chọi của tôi tự nhiên bị lồi một bên mắt vậy tôi nhờ các vị tiền bối có kinh nghiệm chia sẻ cho tôi cách khắc phục. Xin cảm ơn!

2. hungthanh

hungthanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    19
    xin hỏi bác cá của bác lồi mắt là do đá hay tự nhiên ?
    ko có cách khắc phục đâu bác ơi vì mắt khó chữa lắm bác cứ nuôi bình thường nếu vết lồi đó có khả năng bình phục thì nó sẽ tự lành lại nếu ko thì nó sẽ lồi như vậy mãi :D
    em có 1 con cá chọi mắt tự nhiên lồi nên nó cứ lồi mãi và 1 con đá bị thương nên lồi mắt ra nhưng con này sau 1 tuần lại bình thường àh
    chúc bác may mắn !

3. dangledu

dangledu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Nếu tự nhiên Lồi mắt có thể do đem đá bị thương hay do bị nấm . Bác thay nước mới rồi ngâm muối thử xem. Có khi còn cứu được . Chứ lồi mắt do Gen thì ... pó tay .

Nói chung nếu bị lồi mắt thường sau 1 vài ngày nếu kô tự khỏi thì coi như bị tật luôn rồi ... đem cho gà ăn thôi !!!

4. cachoi

cachoi Active Member

Thích đã nhận:
    1
    Cảm ơn Bạn dangledu, tôi sẽ làm theo kinh nghiệm của bạn, cá của tôi tự nhiên bị lồi thôi chứ chưa đá trận nào. Hy vọng nó sẽ mau lành.

5. cachoi

cachoi Active Member

Thích đã nhận:
    1
    Cảm ơn bạn hungthanh, mắt chú cá chọi của tôi tự nhiên bị lồi chứ không phải do đá, tôi thử cho ngâm nước muối hy vọng nó sẽ qua khỏi.

6. hiepsoi

hiepsoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    ôi ôi bác cachoi nhớ cẩn thận nhé, em cũng đi tong mất 1 em vì cái chứng lồi mắt này đấy, mới chôn tuần trước xong, hix

7. hungthanh

Thích đã nhận:
    19
    xin chia buồn với bác cachoi nếu là lồi tự nhiên thì hix hix đến 95% là ko lành đc và cá của bác sẽ yếu đi trông thấy 5% là may mắn thôi
    nó sẽ ít khi sung lắm lờ đờ bơi thôi

8. halfmoonpro92

halfmoonpro92 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cũng 1 lần cá của em bị lồi mắt rùi em chỉ cần bỏ kệ nó vài ngày ko cho ăn thế là nó sống thui em thấy ko sợ đâu cứ coi như con đó chết rùi để kệ nó vài ngày RÙI....... nó sống lại thôi

9. hungthanh

Thích đã nhận:
    19
    hê cá lồi mắt thì vẫn sống thôi nhưng phải cái nó thành thương binh hạng 3/4 rồi :D
    có thể là do cá của HMpro nó chỉ là do nấm hoặc đá chứ lồi tự nhiên thì .....