Cá chuột, có ai bị như em không hic hic

Thảo luận trong 'CÁ NƯỚC NGỌT' bắt đầu bởi chat20003_qn, 18/2/08.

1. chat20003_qn

chat20003_qn Member

Thích đã nhận:
    0
    Số là hôm thứ 7 em có mua 6 chú chuột (2 chuột trắng, 2 chuột đen, 2 chuột 3 sọc). Lúc mới mua về thì 6 em bơi lội tung tăng nhưng đến sáng chủ nhật thì chỉ còn 2 em 3 sọc. Em tìm hoài mà không thấy 4 em kia đâu; đến chiều thay nước thì thấy trong bông lọc còn sót lại mấy cái vây màu đỏ :crying: :crying:. Thế là 4 em đã chui vào máy lọc rùi quy tiên rồi rủ nhau quy tiên hết.
    Tìm lại trên diễn đàn thì thấy đặc tính loại chuột trắng này là thích đào hang, mà em rải san hô ở đáy, thế là tụi nó chui vào .. máy chém để làm tổ. Có cách nào khắc phục không mấy bác

2. RAI

RAI Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    chài , máy lọc của bạn ko có cái lưới che lại à , hồ cá nhà mình ko rải sỏi mà cũng đâu có hiện tượng đó đâu , mà hồ nhà bạn có nuôi cá dữ ko , có thể e nó bị thịt rùi cũng nên

3. N&D

N&D Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    MÁy lọc của bạn mạnh cỡ nào mà hút được cá chuột vậy? Cá nhà mình bơ tung tăng xung quang máy lọc vận không sao mà, Coi chừng hồ bạn nuôi loại cá khác dữ quá nên ăn cá chuột rồi.

4. chat20003_qn

chat20003_qn Member

Thích đã nhận:
    0
    hồ của mình là 150x60x70 nên mình dùng máy bơm loại lớn nhất có bán ở tiệm làm kính. Trong hồ mình toàn là cá nhỏ và không có răng không à (chép, tàu đầu lân, hồng két). Nếu tụi nó ăn (nuốt trọng) thì mình đâu có thấy mấy cái vây trên bông lọc hic hic. Trưa nay về xem thì thấy một em 3 sọc mất tích, chưa biết nguyên nhân. Thế là đi toi 70K của mình rồi huhuhu

5. RAI

RAI Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    ac ac , pó tay , mấy e chuột mà pác nuôi chung với chép + hồng két à

6. duycuongn

duycuongn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    hì, chia buồn, cái này bạn tìm 1 tấm lưới che lỗ hút lại. Hồi trước mình cũng bị die 1 em vì quên gắn đầu lọc vào ống hút, thế là em nó chui vào, nằm trong cánh quạt lun ^^

7. i1it29

i1it29 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Hk phá lắm đó ,tìm hỉu kĩ xem ,nhà mình 2 e vàng ngọc trai bị con két nạo sạch trai chỉ trong 15' ,tiếc kinh