Cá có biểu hiện lạ

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi dalenguyen, 19/6/08.

1. dalenguyen

dalenguyen New Member

Thích đã nhận:
    0
    mình nuôi con cá này được hơn hai tuần rồi, cũng không biết tên nó là gì nữa, khoảng vài ngày nay tự dưng nó rất lười bơi, cứ nép sát vào thành bể khép vây ngay mặt nước, cho ăn thì vẫn ăn đều và nếu động tay vào cá vẫn bơi. Mình không biết cá có làm sao không, mình nuôi trong ly thủy tinh, không dùng nước máy mà dùng lavie để thay nước.
    Các bạn có kinh nghiệm chỉ giúp mình cách khắc phục với. À bạn nào có thể cho mình biết luôn tên của loại cá này được không?
    Thanks

2. chepphungnt

chepphungnt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Hình như con này là tài phát hoặc phát tài thì phải. Bạn vào trang chủ list cá cảnh kiểm tra lại (hình không rõ lắm). Cá không chịu bơi có thể cho ăn quá no làm biếng vận động và do khung cảnh không được rộng rãi ->chán.

3. alexie

alexie Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Con này là mã giáp,thuộc họ cá sặc.Dùng nước khoáng nhiều cũng ko tốt đâu.Cái gì tự nhiên vẫn hơn,cứ thay nước máy.Thay mỗi lần 1 ít tập cho cá quen là sẽ ổn

4. liongonzalez

liongonzalez Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Uhm đây là một loại cá sặc.Có lẽ sống trong nước lavie riết rùi nó đâm ra chán ko quen.Bạn nên nuôi bằng nước máy thường sẽ tốt hơn

5. dalenguyen

dalenguyen New Member

Thích đã nhận:
    0
    huhu con cá của mình chết mất rồi, chẳng hiểu sao nữa.