Cá có bụng phát triển trên mức bình thường

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi emgailangson, 22/6/07.

1. emgailangson

emgailangson Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Em có nuôi một chú cá khoảng 2 ngón tay, em cho ăn ngày 3 lần 1 lần 1 con tôm bằng đầu đũa, em nghĩ như thế đâu có nhiều. Nhưng không hiểu vì sao cái bụng của nó luôn thấy to hơn mức bình thường, khi ăn vào càng to hơn. bạn bè nhìn vào ai cung noi do em cho ăn quá nhiều. Có cách nào là cho bụng của nó nhỏ lại không các anh. Mong các anh giúp đỡ.Thanks

2. sowhatvn

sowhatvn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cho hồ to tí, cho cá bơi lội nhiều là bụng nhỏ thôi. Còn vấn đề cho ăn nhiều thì cá 2 ngón có lẽ là hơi nhiều vì tôm nhiều dinh dưỡng lắm. Ngày bạn bớt cho nó còn 2 bữa thôi. 1 tuần xem kết quả ra sao.

3. hongthuat

hongthuat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Trời cho ăn bao nhiêu thì bụng nó sẽ to bằng bấy nhiêu lượng thức ăn cho vào,lúc đó bụng sẽ căng tròn như là cá mái mang trứng,Mình nghĩ bạn hơi lo lắng rồi!!!!

4. emgailangson

emgailangson Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    thanks các anh rất nhiều. Ai nhìn cá em cũng nói cá em cho ăn bụng to quá làm em cảm thấy buồn buồn

5. Thanh_Nguyen

Thanh_Nguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn nên cho cá vào hồ rộng cho cá bơi lội thì tốt hơn. Cũng phai xem coi cá có ăn ko tiêu hay ko, bạn nên mua thuốc cho cá uống nếu như vậy. Chúc may mắn !!!

6. Thanh_Nguyen

Thanh_Nguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn nên cho cá vào hồ rộng cho cá bơi lội thì tốt hơn. Cũng phai xem coi cá có ăn ko tiêu hay ko, bạn nên mua thuốc cho cá uống nếu như vậy. Chúc may mắn !!!chao

7. k_malau

k_malau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Theo em thì cá Bác ăn mà kô hoạt động nên cá trở nên mặt hơn bình thường, nếu có điều kiện thì như anh em đã nói là cho vào hồ rộng hơn, nếu kô Bác nên giảm lượng thức ăn lại, bây giờ Bác nên mua cho "em" nó 1 ít men tiêu hóa (ra ngoài tiệm cá hỏi chắc người ta có bán) và sử dụng theo cách chủ tiệm nói. Chúc cá Bác giảm béo phì trong thời gian ngắn.