CÁ CÓ HiỆn TƯỢng LẠ QuÁ?????

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi lytantung, 9/11/07.

1. lytantung

lytantung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá em mấy ngày nay tự nhiên phần từ bụng trở về sau đuôi có hiện tượng từ màu đen chuyển sang màu trắng từng vết trắng, chữ chạy dọc theo thân ở phần đuôi cũng bị tương tự. Khi em quan sát kỹ thấy trong hồ có những con bọ nhỏ màu trắng (mắt thường có thể quan sát thấy được ) thoạt cứ nhầm tưởng là mãng bám do lâu ngày không cọ rửa hồ( do cá em dữ quá không nuôi chung có lau kiến được ), hiện tại em đang sử dụng lọc đáy nước rất trong. AE cho hỏi những con bọ đó có làm cho cá bị hiện tượng như vậy không? và cá em bị như vậy la bị gì, cách chữa trị ra sao mong AE chỉ giúp dùm:confused:

2. lytantung

Thích đã nhận:
    0
    Xin lỗi AE mình không biết cách pót ảnh chỉmình với

3. wtuaans

wtuaans Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
  4. thanlonglahanhn

thanlonglahanhn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    hồ cá của bạn có những con trắng trắng bám vào thành bể đúng không? cọ rửa rồi nhưng vẫn bị lại? nếu là như vậy là hồ cá của bạn bị sán bể rồi, bạn mua 1 gói yellow care bỏ vào, vài ngày hết rồi thay nước. bạn nhớ căm sưởi 32 độ, muối cho 170g/100 lít nước, cá để nguyên. Ngâm 3 ngày không thấy hết, bạn thay 1/2 nước thêm 1/2 thuốc. sau vài ngày sán chết nổi trên mặt nước bạn hút và cọ hồ lại.

5. lytantung

Thích đã nhận:
    0
    Hôm nay mình pót ảnh lên AE xem rồii chỉ dùm mình cách trị bệnh cho nó với, hôm nay ở môi tr6n của cá mình còn nổi thêm một mụt màu trắng nhìn như mụn vậy các AE chỉ dùm nha Cám ơn huhuhuhuhu
    http://allyoucanupload.webshots.com/b/2072320223596542957

6. yeubelam

yeubelam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    51
    [​IMG] up hình dum ban nhé !

_ Bạn thử làm cách của mình xem sao nhé ! :
    * Rút 1/2 nước trong hồ ra , bỏ thêm 100g muối hột vào , tắt máy lọc chỉ để OXy ,mua 1 gói Yellow card bỏ vào ( đọc hướng dẫn ghi trên gói ) cắm cây sưởi vào để ở nhiệt độ 32 độ thử 3 ngày là biết liền , nếu kô hết có nghĩa là kô có tác dụng :( vì cái chuyện này mình chưa bị bao giờ , chúc bạn thành công :x

Last edited by a moderator: 14/11/07
  7. lytantung

Thích đã nhận:
    0
    Cám ơn bạn mình định hỏi cách up hình như vậy nè nhưng không biết làm sao đành up theo kiểu kia vậy.