CÁ CÓ NgoẠi TÌnh KÔ?

Thảo luận trong 'Cá - Ôc - Tép với bể thủy sinh' bắt đầu bởi cacon, 15/2/08.

1. cacon

cacon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cho Mình hỏi về mấy con cá Mún với, mình có mấy loại mún(hột lựu)loại đen, đỏ, và... đang nói tới nó nè, nuôi cung hồ, nhưng sao con của nó đẻ ra mà kô giống nó chúc nào hết vậy, cụ thể là cặp mún loại từ đầu tới vậy bung là màu vang con từ vây bung trở xuống là màu đỏ đó, kô biết nó đẻ làm sao mà bầy cá con nó giống như mấy con mún đỏ vậy( mình biết là nó đẻ, vì mình bắt ra chổ khác cho nó đẻ,rồi nuôi cá con riêng luôn), tại gì giờ nó lớn bằng con mún đỏ rồi, mình nghi là có chiện nem chả gì đây nè, nên ai nuôi tụi nay rồi và cho nó đẻ rồi thì cho mình hỏi là , lúc nhỏ là nó đỏ như vậy rồi tới tuồi nào đó nó mới lột màu fải kô vậy? chứ nhìn bầy cá con của mình mà sao nghi nghi.
    à mình sẻ gửi hình sao, do mình chụp hình cực kỳ dở nên để mình lựa tấm nào nhin dựoc thì mình up lên, Thank nhe

2. Mig29

Mig29 mig29

Thích đã nhận:
    764
    Nếu đã có hôn thú theo pháp luật nước CHDCXHCN Việt Nam thì có cơ sở cho rằng chúng đã "ngoại tình" bằng hành động. Cạnh đó phải chú ý đến những tình tiết cấu thành ngoại vi khác như cá đến từ Indo, Malay...v.v, những nước Hồi giáo cho phép đa thê.

Cá cùng giống thì lai nhau được chứ bạn, hoặc những yếu tố khác về gen (trội, lặn, x, y...v.v), đổi mầu theo tuổi.

3. newkingkamfa

newkingkamfa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Việc cùng loài mà khác màu có "va chạm" là chuyện bình thường bạn ui_như vậy bạn nên mừng_mình cho là hay vì nó làm tăng phần đa dạng sinh học_mà nếu đa dạng về sinh học thì có nghĩa là thành công tro việc nuôi cá tro hồ (theo mình thì nuôi cá tro hồ tức là tạo mọi ĐK cho cá sống và sinh sản)
    vài lời góp ý_thân

4. cacon

cacon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    MÌnh gửi hình để các Bạn dể hình dung hơn, do mình chụp hình hơi bị dở nên xem kô đuọc đẹp , thông cảm nhe
    đậy là con cá bị cấm sừng
    còn đây là cá mẹ
    bầy cá con
    còn tên kia thấy mình chụp hình thì hắn ta chốn mất rồi nên kô chụp được, nhưng mọi người điều biết mún đỏ mà , à mà nhìn bầy cá con cũng biết rồi.

5. killer

killer Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    hình mờ quá cá con ơi....mà hình như là bình tích phải hôk cacon...^^