Cá Cóc Tam Đảo?

Thảo luận trong 'CÁ NƯỚC NGỌT' bắt đầu bởi huynx.hcm, 17/10/07.

1. huynx.hcm

huynx.hcm Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình Vừa mua 01 cặp cá cóc Tam đảo , nhưng không biết cách chăm sóc. Anh em ai đã từng nuôi xin chỉ giúp : cách chăm sóc ( môi trường sống , thức ăn ...)

2. ImT

ImT Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    sao ban ko hỏi người bán ấy, cái này ít người nuôi chắc cũng khó chỉ cho bạn.

3. mynlove

mynlove Well-Known Member

Thích đã nhận:
    22
    loại nè sống tương đối khỏe có điều nó sống ở suối nên tránh để bị nóng quá !! thỉnh thoảng có thời gian cho nó tắm nắng như rùa anh ạ !! còn về thức ăn thì ko biết bây giờ sao rùi !! chứ lúc em chơi loại nè cách đây 5 năm thì nó chỉ ăn run đất ko thui ạ !! cho ăn giun chỉ , cá mồi , rau , tôm cũng ko ăn !! chỉ có giun đất thì tớp nhanh khủng khiếp :D
    còn về làm bể thì có thể lấy 1 cái bể nhỏ nhỏ !! nước đủ ngập thân cá !! kiếm mấy hòn đá phẳng cho nó leo lên !! chú ý là loại nè cũng có tính tranh giành lãnh thổ nếu 2 con ko hợp nhau có thể cắn nhau ghê phết đó ạ >"<

4. Rua_94_HN

Rua_94_HN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    cho em hỏi,em mới có 1 chú cá cóc cỡ 4cm thì cho nó ăn gì bây giờ ạ

5. Barrygibson

Barrygibson Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn mua cá cóc tam đảo ở đâu vậy, ở SG à? Nếu được thì cho mình biết chỗ mua được không? Lúc trước mình từng nuôi mấy con fire salamander và newt ở Mỹ, bọn này cho ăn cá con hay dế gì cũng được, trùn chỉ đông lạnh cũng ăn. Còn cá cóc tam đảo cùng họ chắc cũng như thế. Nếu có bán thì để lại cho tớ nhé

6. Hong_ket

Hong_ket Well-Known Member

Thích đã nhận:
    295
    Bạn PM cho anh Phungmytrung nhé, anh ấy là 1 chuyên gia đấy. Hoặc tham khảo tại đây: www.vncreatures.net