cá con bám bố mẹ hepl

Thảo luận trong 'Nuôi - Chăm cá đĩa' bắt đầu bởi soft, 29/12/07.

1. soft

soft Member

Thích đã nhận:
    0
    cá bột mình bám bố mẹ được 3 ngày rồi, sao tự nhiên ko bám nữa, nó bơi tùm lum trong hồ. nước từ lúc đẻ tới giờ vẫn chưa thay, chi có rút mỗi lần một ít nước. tính ra gần một tuần rồi chưa thay. Có ai biết cặp bố mẹ bị sao ko? các bác cứu em với. Mua bo bo cho nó an thử mà cá bột chưa an được.

2. lylongngu

lylongngu Active Member

Thích đã nhận:
    2
    xin chào bạn!!!

tốt nhất là bạn châm vào cho hồ thêm 1 ít nước,mở oxy mạnh lên chút xíu,ngày hôm sau rút bớt 1 ít,và cho vào gấp 2 lượng nước vừa rút ra,cứ làm vậy cho tới khi nước trong hồ trở về lúc ban đầu.
    Cá nở 3 ngày chỉ ăn được trứng tôm thôi,bobo lớn lắm .
    Phương pháp hạ mực nước chỉ áp dụng cho cá bị sà ko bám giá thể,bố mẹ,nhưng ko có nghĩa là ko thay nước khi cá đả nở 2,3 ngày trở lên.
    Chúc bạn thành công!!!

3. bocaudaran

bocaudaran Well-Known Member

Thích đã nhận:
    58
    có thể cá của bạn đã biết tự bơi khôn cân cá bố mẹ nữa trừ khi chúng đói chúng mới bám ăn chất nhớt trên người cá bố mẹ mà thôi.Với lại bạn phải thay nước đi đấy nhé để tốt cho sự phát triển của cá con

4. tavankhoi

tavankhoi Member

Thích đã nhận:
    0
    cho mình hỏi tí. Cá của mình nở đến nay cũng 3 ngày mà nó rất ít bám bố (mẹ đã tách vì có biếu hiện đẻ và cũng đã đẻ rồi, lần thứ 2 thì không đậu). Nước trong hồ cas con thì nên để khỏng bao nhiêu cm và thay nước theo tỉ lệ bao nhiêu, lúc chưa nở thì mình còn thay nước, nở rồi không dám thay vì sợ hút mất con chính vì nó ít bam bố đó. Thanks

5. minhduc12345

minhduc12345 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    bạn thử hạ mực nước cao hơn cá bố me 1 2 cm tại vì nhìu con cá ko có nhìu kinh nghiệm nuôi con thì sẽ kô đi tìm con để cho bám bạn ha mực nước xuống thì cá bố me sẽ nhìn thấy con của nó khoảng vài lứa như vậy là cá có kinh nghiệm rồi.chúc bạn thành công

6. chiendam

chiendam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cứ yên tâm và kiên nhẩn các lần sau cá bố mẹ sẽ có sừa cho con bú.mực nước tốt nhất trên lưng cá một ngón tay. Bạn thử xem

7. tranquyloc

tranquyloc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    theo mình thì đó là do cá bố mẹ không có nhiều nhớt để nuôi con, mình có từng đọc tài liệu nào đó về viêc bạn có thể tìm cho đàn cá con một cạp bố mẹ nuôi đang kỳ sinh sản để chăm sóc cho đàn cá con này.bạn thử xem sao

8. thienphucadia

thienphucadia Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9
    cá của bạn là loại gì vậy ? có lẽ cá bạn bị nhiễm trùng rốn rồi, bạn xem xét lại nhé, chúc bạn thành công

9. o_Lang_thang_o

o_Lang_thang_o Member

Thích đã nhận:
    0
    Anh nói rất hay, em cũng đã từng gặp tình huống như vậy và cũng đã làm như anh nói. Chỉ vì cá bố mẹ chưa biết nuôi con thôi, vài lần sẽ có kinh nghiệm. Chúc mọi người đều vui.

10. abcnmp

abcnmp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Mấy bác giỏ ghê, mình học được nhiều quá, cám ơn.....................