cá con bị chết

Thảo luận trong 'Cá đẻ - Cá con' bắt đầu bởi ngoc01, 18/7/07.

1. ngoc01

ngoc01 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    0
    chào các bạn , cho mình hỏi có cách nào để duy trì đàn cá con không bị hao hụt không , cá mình mới đẻ được khoãng 800 đến 900 con nhưng sau khoãng 20 ngày chỉ còn trên 100 con . ai biết cách gì chỉ dùm cám ơn nhiều

2. loc1991

loc1991 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    bạn nì cho cá ăn gì mà đẻ đậu nhùi wa vậy có lộn ko....
    còn chuyện cá chết thì chắc do nước đó chứ cá con 20 ngày kô dễ chết đâu trừ khi đói......

3. binvn23

binvn23 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    to ngoc01: bạn xem quá trình hướng dẫn của mình, nếu bạn làm ko giống bước nào thì xem lại nhé!
    đầu tiên cá đẻ dời ổ trúng qua hồ khác -> 2 ngày sao cá nở, nở được 2 ngày tranh thủ lấy ổ trứng hư ra -> sao đó lấy ống(dùng dể bơm oxy) hút phần trứng hư còn sót lại, thay 1 ít nước mới (mỗi ngày thay nước 1 lần) ->cá nở dc 4 ngày(cho chúng ăn bobo, lòng đỏ trứng luộc chính pha nước) ->trong vòng 15 ngày(mỗi ngày thay nước 1 lần -> thời gian sao(2->3 ngày thay nước 1 lần, thấy nước bẩn cũng nên thay)
    mình làm như vậy cá con của mình sống dc 95% đấy. bạn xem để rút kinh nghiệm chăn sóc cá con nhé!

4. huymc

huymc New Member

Thích đã nhận:
    0
    em mới bắt đầu nuôi cá la hán nhưng chỉ sau 2 đến 3 ngày thì lại chết anh chị có cách gì giúp đở em không?
    em nghỉ co' thể là do nước vì khi mới bắt về em đã cho vào hồ chứa nước cũ rồi lại thay nước thêm 1 lần nữa như thế có ảnh hưởng gì không?
    ngày đầu tiên cá còn chịu ăn nhưng sang hôm sau thì chúng ko còn muốn ăn nữa rồi chết
    anh chị tư vấn giúp em nhé

5. tripleh

tripleh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cá la hán đẻ nhìu nhất khoảng 5000-6000 con.Còn cá chết thì có lẽ do mật độ sống wa dày hay là trứng hư còn ở trong nước và gây thúi nước hoặc có những con bọ bám vào các con bobo hay thức ăn rùi bám vào cá con hút chất dinh dưỡng của cá con dẫn đến việc cá con mất chất dinh dưỡng rùi chết bạn nên lưu ý vấn đề này chúc bạn thành công

6. vu10a12

vu10a12 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn coi cá có bị nấm không , nếu bị thì cắm cây sưởi vào , chắc nó bị nấm hoặc mật độ nuôi dấy quá nên không đủ oxi cho cá thở ,bạn cũng nên kiểm tra lại chất lượng nước coi xem sao

7. Thanh_Nguyen

Thanh_Nguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá chết là do nguồi nước đó bạn ơi hay có cho ăn gì bậy bạ ko đó ! Còn ko thì chắc bạn mở máy hút hay sau mà chết lắm thía. 800 chưa nhiều đâu. Thường là 1000-3000 con lận đó mấy huynh !!!