cá con Kinkamfa

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi trannhan90, 17/10/07.

1. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Chào các bạn thành viên yêu cá la hán.
    Mình cũng là một pan say mê cá la hán . Mình nuôi cá này được 1 năm rồi. Buồn thì nhiều mà vui thì ít. Mình cũng thả về thiên nhiên vài con rồi. bây giờ mình cũng có 2 con cá coi được nhưng là giống KC. Mình muốn phiêu lưu nuôi cá kingkamfa ( vì loại này khó lên đầu lắm). Mình đi xem nhiều cửa hàng khá nổi tiếng ở tp HCM và thấy rằng cá bột KingKamfa bây giờ giá tăng ghê gớm.Một con từ 200k - 400k . Muốn chơi thì phải chịu nhưng khó lựa quá. các bạn cho mìn một vài ý kiến lựa cá con đi. Cám ơn nhiều nhé

2. zunarc

zunarc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    vấn đề phải tìm được dong sịn bạn ah ! sịn mà không lên đầu thì cũng ko lỗ hết ! nhưng thị trường bây giờ mua kingkamfa dễ bị lừa lắm :D

3. ray8910

ray8910 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    muốn có cá đẹp thì kiếm cá lên hình rồi, đừng nuôi cá bột nản lắm
    còn giống thì chọn kc đi, rẻ mà đẹp nữa, lên đầu luôn
    còn kkf thì mắc mà khó lên đầu nữa

4. hongthuat

hongthuat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Chơi cá bột là phải chịu hên xui,mà thôi em khuyen bác chơi KingKF làm gì, tốn tiền mà rủi ro thì lại lớn,để em nói cho bác về số lệu lên đầu của King KF nhá,cứ 10 con thì 1 con lên đầu,100 con thì 10 con lên đầu!!!!

5. Rain_no.1

Rain_no.1 Banned

Thích đã nhận:
    1
    mình khuyên bạn nếu muốn chơi king thì hãy chịu khó để dành tiền rôi tậu về một em khoảng 2 ngón tay có đầu như vậy thì chắc ăn hơn chứ mua kingkamfa bột vê nuôi thì hên thì it , xui thi nhiều , mất công tốn 200k -400k rồi lai đem cá thả về thiên nhiên nữa ,như vậy thì phí lắm !

6. RC5681

RC5681 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Không nên chơi KingKamfa vì 1000 em mới 1 em xuất sắc.
    Đã chơi thì bạn bỏ 159USD mua một chú 2 ngón có gù,.. đẹp mà chơi.

7. Giang Go

Giang Go Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Chào các bạn,
    Hiện tại mình sở hữa 2 em KKF lớn/có đầu, trước đây và hiện nay mình cũng thữ nuôi vài em cá nhỏ nhưng chưa bao giờ thành công.
    Kinh nghiệm của mình:
    - Sát xuất có được một em KKF đẹp có đầu mua từ nhỏ rất thấp, thậm chí 0%.
    - Sát xuất có được một em KKF đẹp có đầu múm, mua từ size 2-3 ngón là không tưởng, vì đa số là cá bị dạt ra, có đầu xương, nuôi đến lớn cũng không đổi.
    Nếu muốn tìm cá đẹp thì tốt nhất là 4 ngón cho đến nột bàn tay, cá đã phát triển có thể đánh giá được, loại này giá khoảng 5 - 10T và nên tìm mua của người nuôi vì lý do nào đó muốn nhượng lại.
    Vài dòng chia sẽ,

8. quanbao

quanbao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    49
    King Kamfa là dòng cá đặc biệt trong các dòng la hán do trong cùng một bầy cá tỷ lệ cá thường như sau:
    rất đẹp-đẹp--khá---trung bình---------------------------------xấu------------------------------------------------
    Vậy đó bạn nên cân nhắc khi nuôi.
    Mình đang nuôi 2 chú King Kamfa bột đây, lúc mới mua chỉ chừng cái móng chân ngón út, hiện nay khoảng gần bằng ngón tay cái, xem tình hình một em đầy khả quan còn một em chưa biết sao. Chỉ cần một con lên đầu thôi cũng đủ rồi. Từ lúc nuôi đến giờ nó biến đổi lớn lắm, cá bột khi mua một con đen, một con trắng, không chữ, có chấm tang nhưng chưa có châu gì cả.
    Hiện nay con đen thì đổi thành trắng, có một hàng chữ đẹp, mất chấm tang, vi kỳ màu nâu cam. Rất đẹp
    Con trắng thì lại sậm màu đi, còn chấm tang, chỉ có một hai cái chữ, châu chổ có chổ không, vi kỳ chưa lên màu. Nhìn xấu
    Tuy nhiên giá mình mua cao hơn của bạn nói nhiều nên bạn xem xét kỹ lại đi có khi đó là những con còn lại sau khi tuyển cá đẹp.
    Để vài hôm nữa mình pót hình lên bạn xem.