Cá con ko được ăn tết rồi .

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi chihong123, 23/1/06.

1. chihong123

chihong123 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Hôm nay 2 con cá nhà mình cắn lộn :crying: , 1 con bị tróc vậy . Cho mình hỏi còn 4 , 5 ngày nữa tết rồi ko bít có lành kịp ko . Mình phải làm gì để cá mau lành đây ?? Thân :crying:

2. cuongphat

cuongphat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    thuốc cho cá

bỏ thuốc của nhật (JAPAN) gói màu bạc có hình con cá vàng& con cá chép vào ngam thì sẽ khỏi ngay thôi,1 gói pha cho 1000 lit nước.hãy thử đi rồi sẽ biết ngay thôi

3. DNT_designer

DNT_designer Well-Known Member

Thích đã nhận:
    304
    Mình ko biết là thuốc gì nhưng nếu công thức ghi trên gói là 1 gói cho 1000lít thì nên giảm xuống 1/2 lượng đó vì rất nhiều vụ theo công thức đó đã chữa lợn lành thành lợn què, què thành cụt rồi:sick: Còn việc cá của bạn muốn mau chóng bình phục thì nên tách con bị thương ra 1 bể khác giữ nước thật sạch, tăng nhiệt độ lên, sục khí liên tục và bỏ 1 ít muối hột vào(chưa biết là cá gì nên lượng muối vừa phải thôi, ko thì cũng...) tránh cho vết thương của nó bị nhiễm trùng hay xuất huyết là đc.
    Chúc cá của bạn chóng khỏi để còn đón Tết vui vẻ#:-S . Thân!

4. chihong123

Thích đã nhận:
    1
    Cá mình là la hán đó . Hồi sáng mình mới bỏ thuốc vào rồi . Cám ơn bạn . Chúc bạn có 1 năm mới vui vẻ nha

5. chihong123

Thích đã nhận:
    1
    Cám ơn 2 bạn đã giúp đỡ mình .
    X-MEN BÓ TAY SAO ĐƯỢC