Cá của em bơi ở mặt nước?

Thảo luận trong 'CÁ NƯỚC NGỌT' bắt đầu bởi phanthanhluat, 14/1/07.

1. phanthanhluat

phanthanhluat New Member

Thích đã nhận:
    0
    Em có nuôi mấy con 7 màu trong bể TS nhưng sao tụi nó bơi ở mặt nước ko àh , nước cũng hơi bị đục , có ai giải thích dùm em và tìm cách giải quyết dùm em , em sợ tụi nó ngủm quá !!!HixHix

2. Cây với cá

Cây với cá Moderators

Thích đã nhận:
    320
    Nhiều khi bể thủy sinh của ban5 thiếu oxy nghiêm trọng nên cá mới nổi đầu như thế , bạn nên cung cấp thêm oxy còn nước bể đục có thể do bạn cho cá ăn dư thức ăn , hay vật liệu nền bể chưa xử lí tốt ...nếu bạn dạng tay thì bạn có thể mua một con trai nước ngọt cho vào bể , loại này làm trong nước khá tốt đó bạn , nhưng nếu bạn dùng nó nên lưu ý , khi nào nước trong thì đem nó ra ngay vì loại này hay đổ màng trên mặt nước .

3. cobehattieu

cobehattieu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    mí con bảy màu cũng rẻ mà...
    Thôi kệ nó, lỡ chết mua con khác chứ biết làm sao giờ? mà em nuôi ngoài hồbảy màu nó toàn bơi lên mặt nước ko mà? Cái giống nó vậy rồi mà?

4. zQ.

zQ. Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    Chie nói đúng đó,bảy màu là loại sống tần mặt và thở trên mặt nước nên chuỵện nó bới trên mặt nước là chuyện thường thui.
    Bạn thử thả 1 cục trùn chỉ xuống đáy hồ xem chừng nào nó kô xuống ăn mới là bị bệnh :D

5. deep_oceanvl

deep_oceanvl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Chài,bạn nuôi bảy màu được lâu chưa?Theo mình biết và đã từng nuôi chúng thì cá bảy màu chỉ sống trên mặt nước thôi ah,thấy chúng bơi lội và ăn uống bình thường thì ko có vấn đề gì hết nhưng bạn cũng đừng để nước dơ quá.