Cá cứ đớp mồi hụt ??!!!

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi spacecowboy, 18/6/07.

1. spacecowboy

spacecowboy New Member

Thích đã nhận:
    0
    Người ta mới cho em con la hán khoảng 3-4 tháng tuổi gì rồi, thân nó dài khoảng 8-10cm. Hồ nhà em cũng nhỏ thôi 40-25-30, nuôi được khoảng 1 tuần nay rồi ,cá vẫn bình thường.
    Nhưng ko biết sao từ hôm wa tới giờ bỏ cá con vào nó toàn đớp hụt:eek: , phải 2,3 lần đớp mới xong. Ko biết mắt nó có bị gì ko, em cho nó ăn cá con với JBL, còn nước hồ thì như em nói, mới nuôi được 1 tuần thôi nên em nghĩ chắc nước ko có vấn đề gì, em cũng có bỏ muối vào hồ.
    Nhờ bác nào có kinh nghiệm chỉ hộ, còn nếu mắt nó bị nhiễm khuẫn gì thì mua thuốc nào để trị hả mấy bác.

2. lahansaigon

lahansaigon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    hehehehe..........chắc cá mồi lanh wá chứ gì!!!!Cá nhà mình cũng thế nè,nhiều khi muốn đớp 1 con cá nó cũng phải mất nhiều công sức đớp mấy lần mới dính đấy!!!BẠn đừng lo vấn đề này,nó sẽ giúp cá hăng hơn!
    Tuy nhiên,bạn cũng nên xem kĩ mắt cá nhé!!

3. hongthuat

hongthuat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    ko chừng cá của bác bị sole mắt đó nha cá ko lý do gì em nó đớp hụt cả(trừ khi mắt có ấn đề) thử nuôi thêm 1 thời gian xem sao có gì tiến triển ko!!!!