Cá cũ post lại các bạn xem dùm nha

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi thiencovn, 19/10/06.

1. thiencovn

thiencovn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    63
    con này là con châu rồng cục quý của mình đó ,mình nuôi từ lúc nó bằng ngón tay út nay nó gần bằng 4 ngón rồi , mình đăng lên cho các bạn xem lại xem nó được ko nha

Đây là khuôn mặt của nó các bạn xem co dễ thương ko

đây là hình toàn thân của nó chụp bằng cellfone ko được đẹp lắm các bạn thông cảm nha

cám ơn các bạn đã xem hình

2. gaizka

gaizka Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá bạn tuyệt vời quá, bạn cho mình hỏi bí quyết gì mà làm cho cá nó đỏ lên nhiều vậy, mình cũng có 1 con châu rồng giống giống con này , mà nó khoảng 2 ngón rưỡi thôi, người nó bắt đầu chuyển đỏ, bạn góp ý giúp xem mình có nên cho nó ăn gì để màu nó đỏ như con này kô. Thanks bạn nhiều.
    Cá quá đẹp, nhìn ghiền ghê.

3. hau

hau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cá đẹp lắm Cơ ơi ráng tẩm bổ cho nó đẹp hơn nữa nha bạn.

4. lahansaigon

lahansaigon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    Hic....chắc đèn bạn wá đỏ hay sao mà mình của nó đỏ tuyệt đẹp????
    Trong biết bao nhiêu con mới có đc con này vậy trời!!!!Nhìn muốn....cướp wá thôi!!!!!!!!!
    Con này chữ dính tí xíu thì tuyệt cú mèo!!!!!!!!!!!
    Nhưng mà như thế đủ chảy nước bọt rùi bạn!!!!!!!!Ước gì mình có 1 con thế nhỉ????

5. thiencovn

Thích đã nhận:
    63
    @Hậu : Chiều CN này có wa nhà C chơi k H ơi nếu wa nt trước 1 tiếng nha
    thanks các bạn đã nhận xét , mình chỉ xài đèn màu hồng tím bán ở ngoài thôi chứ không xài đèn màu đỏ,màu của nó như vậy đấy, bạn nào rãnh thì chiều CN ghe nhà mình chơi rồi cùng chia xẻ về kinh nghiệm nuôi cá, rất vui đượcv đón tiếp các bạn

6. ngochienDL

ngochienDL Active Member

Thích đã nhận:
    0
    cá of bác đẹp quá nhìn phát thèm. bác cho em bí quyết nuôi với< ko dấu nghề nha>. bác cho ăn gì mà cá đỏ thế?

7. colagon

colagon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Màu con này đỏ quá hơn cả con king ca của em,mà bác mua con này ở đâu mà đẹp vậy?? mình rất thích châu rồng nhưng không biết ở đâu bán

8. nuni

nuni Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    đẹp quá vậy,phải con hôm trước Cơ qua bắt bên mình không,con châu rồng đẹp quá chứ

9. hoang khang

hoang khang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    745
    cá đẹp quá Cơ ơi!! sao hôì bưã khang qua mà không thấy vậy??cất kỹ thế???hi

10. thiencovn

Thích đã nhận:
    63
    @NuNi: bác Nu ơi đó là con hôm bữa mình bắt ở nhà bác đó , cái con mà hôm bữa C nói với Nu là tính bán đi đó nhưng suy nghĩ lại nên để chơi luôn,công nhận cá bác Nu bắt mát tay ghê !!!!
    @Hoàng Khanh: Cơ đâu có dấu đâu Khang chắc tại lúc đó K đang ham qua bắt con mái nên k để ý đến con những con kia oan cho Cơ quá

Con này mình chỉ toàn cho nó ăn tép k thôi à lâu lâu cho ăn thêm cá lóc thì nó đỏ như vậy thôi chứ chẳng có bí quyết gì đâu chưa bao giờ mình cho ăn SUMO hay JBL gì cả vì mình thấy như vậy không kinh tế cho lắm,đâu phải nhất thiết cho cá ăn đồ ăn xịn thì cá mới đẹp.nghe bác NgocHienDL noi "bí quyết " nghe y như là cao thủ vậy đó hihihi.

11. lahanquan7

lahanquan7 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    con châu rồng hôm nay đỏ thế á?bữa tui qua ông nó đâu có đỏ dữ vậy,hehe,chữ nghĩa khỏi nói luôn rồi he,cn tui bận rồi qua ko được,cứ coi như tui còn gửi ông 1 ly cafe di nha,haha,ráng nuôi con đó đi,cá vậy là ok rồi cơ ơi,con plt của tui nhìn hơi béo kìa,có mấy bữa để kế con cá mái nên nó xuống tí rồi,bữa nào ông ko đi học thì wa tui uống cafe nha

12. thiencovn

Thích đã nhận:
    63
    @lahanQ7: okie ông thôi tui rãnh sẽ ghé mà , từ lúc bỏ chung với con SPR no do len thay ro con SPR cung vay lên đầu luôn vậy ma hôm bữa tưởng quăng đi rồi , khó hiểu thật