Cá của batuocsieuquay

Thảo luận trong 'Cá Rồng của thành viên ABV' bắt đầu bởi batuocsieuquay, 18/3/08.

1. batuocsieuquay

batuocsieuquay Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình post hình chú KLU 60cm của mình cho các ban xem thử là KLU khi lớn sẽ như thế nào

2. batuocsieuquay

batuocsieuquay Member

Thích đã nhận:
    0
    Thêm vài tấm hình nữa.
    [​IMG][/URL][/IMG]
    [​IMG][/URL][/IMG]

3. tigerblue9904

tigerblue9904 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5

Em gửi lại giúp bác.

4. lieunv

lieunv Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Ngầu quá, ngầu quá, nhưng râu ria đi đâu hết rồi Bạn?

5. arowanafish

arowanafish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Wow ... lâu lâu nhìn được 1 lão tướng quốc tịch Úc ... ông lão spoon head mới ghê ... cá đẹp ... đuôi hơi dài ... râu ria đâu hết rồi bác

6. huy_chuot

huy_chuot Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    cá lớn nhìn thích thật
    con này lớn mà k bị đen hay wá mà tiếc là râu mất tiu rùi

7. linhmoitapchoi

linhmoitapchoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Hồ này hơi thấp so với em nó,đổi nhà cho em nó đi bạn ơi để khỏi bị đụng đầu.

8. mi_fa_son

mi_fa_son Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    mấy bác nay` chưa coi kĩ đã kiu em nó mất râu!!!râu em nó hướng ra sau kia kia`
    em nay` nói chung rất đẹp và hoành tráng đẹp hơn cả thanh vàng. em góp ý bác mốt post hình thì post nhỏ thui nha, chờ lkâu bà cố

9. gatobeoi

gatobeoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Cá nhìn đẹp nhưng chả thấy râu đâu?
    .............hichic......................
    Vì râu em này không thẳng nên không nhìn rõ nói chung râu không đẹp.

10. chuongmed

chuongmed Member

Thích đã nhận:
    3
    cá của bạn đẹp, nhưng sao nắp mang em nó nhăn quá!

11. clearboy

clearboy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Nhìn nắp mang chú KLU này tội nghiệp quá, chừng nào má của minh nhăn nheo cỡ này nhỉ?
    Sao minh thấy một số chú KLU lớn hơn nhiều mà nắp mang vẫn phẳng, tuy rằng râu và đuôi chẳng ra sao? hay tại chế độ nuôi? bác nào có kinh nghiệm lâu năm xin chỉ giáo !!! thanks

12. Chelsea fc

Chelsea fc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Bác Clearboy cứ đùa !
    Bác có nhiều KN thì chỉ giáo cho mọi người biết chứ sao lại cứ dấu nghề thế !:D
    Theo nhận xét của Chel thì chú nhóc à ông nhóc này cũng già rồi .
    Xét về màu sắc thì phải nói không có nhiều chú cá có màu đẹp như vậy , dáng khỏe , to con ....
    Tuy nhiên ở chú này có khá nhiều nhược điểm như đuôi hơi dài , râu quá ngắn ( nhìn trong hình phải nhìn kỹ mới thấy ) , mang nhăn nhiều ...
    Nói là vậy chứ nuôi được 1 chú KLU dài 60cm đâu phải chuyện dễ dàng đâu . Đó cũng là kỳ công của người chăm đấy .
    Mọi người hãy cùng ủng hộ nha !
    :applause::applause::applause::applause::applause:

13. batuocsieuquay

batuocsieuquay Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình xin kể cho các bạn nghe về tiểu sử của chú KLU này:
    Nó năm nay đã được 7 tuổi, hồi mới mua từ tiệm Thúy Phát (Nguyễn Thông) thì chú này mới được 15cm. Nó trải qua rất nhiều biến cố thập tử nhất sinh trong 7 năm vừa qua:
    + Hồi được 2 năm tuổi nó bay ra ngoài vì khi ăn nhái xung quá, mình mẩy trầy trụa và rách cả mang, nói chung là tè lè trong vòng cả tháng mới bình phục. sau này nó cũng bay lên đớp nhái mấy lần hăng lắm và cũng bị xây xát từa lưa vì kính cứa vào (hồ mình hơi thấp chỉ cao 50 cm)
    + Lúc được khoảng 3t5 thì còn khủng khiếp hơn: mình có 1 ông chú bên Mỹ về chơi, ổng hơi bị tưng tưng nhưng rất hiền. Sau vài hôm ổng về Việt nam thì có qua nhà mình ở vài ngày. Một buổi tối trong những ngày ông ta ở nhà mình thì có 1 hôm bố mình gọi điện thoại gọi mình về nhà gấp. Khi về nhà thì 1 cảnh tượng hãi hùng đang xảy ra trước mắt: HỒ CÁ NHƯ MỘT CÁI MÁY GIẶT ĐẦY BỌT XÀ BÔNG. Sau vài lần gặng hỏi thì ông chú khùng của mình thú nhận đã cho vào hồ cá vài muỗng xà bông để cho cá ăn ~X(
    Mình quá điên tiết nhưng chẳng thể làm gì ổng được:angry: chỉ biết rút hết nước ra, rửa hồ rồi cho nước mới và cá vào ngay vì cá quá lớn mà không có chỗ nào khác để tạm. Sang ngày hôm sau mặc dù mới thay nước nhưng hồ vẫn đục vì cá tiết ra chất nhờn và bong bóng. cá lúc nay rất yếu, nằm lờ đờ dưới đáy hồ thở hổn hển rất mệt. Mình chẳng biết làm sao nữa nên tiếp tục thay nước và cho 2 bát muối i ốt vào hồ (mấy lần trước khi cá bị trầy hay kính cứa rách thịt thì mình cũng làm như vậy vì mình nghĩ i ốt sẽ sát trùng cho cá:(). sau một tuần thay nước liên tục hàng ngày thì nó khỏe hơn và bắt đầu ăn trở lại.
    Sau biến cố trên thì mình tự tin rằng chú KLU của mình thực sự rất khỏe (sống đi chết lại mà :)) và từ đó đến giờ nó phát triển rất tốt dù rằng cả tháng mình mới thay 60% nước 1 lần.
    Có một kinh nghiệm mà mình thấy rất hiệu quả là: DÙNG MUỐI I ỐT (MUỐI ĂN HÀNG NGÀY) ĐỂ SÁT TRÙNG CHO CÁ RẤT TỐT HAY CHO MUỐI VÀO NƯỚC MỚI THAY THÌ CÁ SẼ ÍT BỊ NỔI BÔNG TRÊN NGƯỜI (CHẮC LÀ BỊ LÁC VÌ NƯỚC DƠ).
    Hiện tại KLU của mình chỉ ăn nhái chứ không chịu ăn bất cứ loại thức ăn nào khác. các bạn có thể chỉ cho mình cách nào có thể làm cho nó ăn thức ăn khác không vì dạo này rất khó mua nhái?

14. batuocsieuquay

batuocsieuquay Member

Thích đã nhận:
    0
    Cách đây vài tuần mình vô tình vào diễn đàn này để xem cá, thấy cá của các bạn chụp đẹp quá nên cũng xách máy ra chụp thử. Tối hôm qua mới đánh liều post lên cho anh em coi chơi nhưng chưa rành cách post ảnh. Có bạn nào chỉ mình cách post ảnh lên giùm với! Thanks.

15. Chelsea fc

Chelsea fc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Chà ngồi đọc xong tiểu sử của chú nhóc đó nghe ly kỳ thật đó !
    cách pót ảnh thì bạn coppy dòng link cuối cùng ( Khi bạn up load ảnh lên ) rồi nhấn vào biểu tượng ngọn núi màu vàng ( bỏ http:// đi ) thế là xong .
    Bạn phải ráng chăm nhóc cho tốt chứ lại cứ thấy em nó sống dai lại bỏ thì :eek: ....
    Chúc chú cá khỏe mạnh hơn !
    Chúc bạn thành công !

16. hoanglongan

hoanglongan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Cá Kim long trưởng thành trổ mã vàng bóng nhìn thích quá bạn à.Trông mặt em nó cũng ra vẽ đại ca quá chừng luôn.Chúc mừng bạn nhé.Thân.