Cá của BigFish

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi BigFish, 13/2/06.

1. BigFish

BigFish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Sau 1 tháng nuôi 4 em giờ 3 em như thế này đây
    KIM MÃ LƯU HƠN 2 NGÓN TAY 1 CHÚT

KHỈ ĐỎ GẦN BẰNG 2 NGÓN TAY

CHÂU ĐIỆN QUANG HƠN NGÓN TAY CÁI TÍ XÍU

Còn 1 em King Kamfa nuôi chung với con Châu điện quang (ngăn hồ) bé bằng ngón tay thì đang bị nấm nên mình sẽ post lên sau.

2. anh_hung908

anh_hung908 Moderators

Thích đã nhận:
    1,354
    con kim mã lưu của bác xuất sắc quá, bác chịu khó post hình lên cho anh em xem nhé

3. chaulahan

chaulahan Giáo làng hưu trí

Thích đã nhận:
    12
    Con châu điện quang của bạn lạ nhỉ? Mình nghe tên này lần đầu. Bạn ráng chăm cho lớn rồi post hình nhé. Mình hơi tò mò về em này.

4. bongbongca

bongbongca Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    KimMãlưu của pác đẹp quá...mình thích con t3 ...Mình cũng có 1 con điện quang...nhưng sao càng nuôi lớn nó càng đen thui....:(( ko biết có bị cá dzỏm ko nữa...

5. phamhoang

phamhoang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    chào bác bigfish chà con KML nhìn đã quá ha bác ,bác nuôi mát tay quá em cũng mừng lắm

6. RED-CYNO

RED-CYNO Member

Thích đã nhận:
    0
    sao kimmaluu ngộ nhỉ.gần nhà mình có 1 con kimmaluu nhìn rất khác.châu nhiều lắm.gần như bít hết người luôn.nhưng cá của huynh đẹp đó.

7. BigFish

Thích đã nhận:
    0
    Phạm Hoàng : Chú này anh bắt của em tháng trước đó,mỗi ngày đem chiên 1 lần mới thế chứ mát tay gì đâu,keke
    Red-Cyno : Con này hồi bé châu đầy người luôn bạn à,nhưng đến lớn nó bớt đi đó,nó mà nhiều châu nữa thì đẹp nhỉ, chắc chiều đi làm về mua bình sơn phun màu bạc xịt cho nó nhiều châu ;)
    Chaulahan : Châu điện quang là do người bán bảo thế,chứ mình cũng chả biết đích xác là con gì.Mình thấy hay hay nên mua thử,hình như nó là cá mái( vì có kì đen trên lưng).

8. batuocbongdem

batuocbongdem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    KML này cùng bầy với bầy KML của anh Cường ở HO THI KỶ phải ko bạn

9. BigFish

Thích đã nhận:
    0
    Cái này thì mình chịu,chỉ có PhamHoang mới biết vì mình bắt của PhamHoang mà.

10. BigFish

Thích đã nhận:
    0
    Mình đang tính đưa ông cậu nuôi 1 con còn giữ lại nuôi 1 con mà ko biết giữ lại con nào, Kim mã lưu hay khỉ đỏ ? Khỉ đỏ mấy hôm nay cũng đang lên đầu và màu dữ lắm.Các bác cho mình ý kiến với..;(

11. babylove

babylove Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Theo em thì bác nên giữ con KML lại, khỉ đỏ thì ai cũng có nhiều rồi nên KML đẹp như vậy thì hiếm lắm đấy.

12. cuongphat

cuongphat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    bạn nên nuôi con KML hay hơn con khỉ đỏ ,KML đó đẹp có truyển vọng

13. BigFish

Thích đã nhận:
    0
    Đây là hình mình mới chụp hôm nay
    KIM MÃ LƯU HƠN 3 NGÓN TAY
    BỂ NUÔI
    BÊN NÀY CÓ 3 HÀNG CHỮ
    BÊN NÀY CÓ 2 HÀNG CHỮ
    KHỈ ĐỎ GẦN 3 NGÓN TAY (Con này mình mới pót bài hỏi các bạn xem có phải nó chuẩn bị đẻ ko đó)
    BỂ NUÔI
    NHÂN VẬT CHÍNH ( Cái bộ phận sinh dục nó dài 2mm đầu đen mà mình ko chụp được ):D
    CHỖ NÓ DỌN SAN HÔ, MÌNH CỨ RẢI NÓ LẠI DỌN ĐÚNG CHỖ NÀY, CÓ PHẢI NÓ LÀM TỔ ĐỂ ĐẺ KO CÁC BẠN ?

Last edited: 1/3/06
  14. Xuyendl

Xuyendl Active Member

Thích đã nhận:
    4
    Con châu điện quang nhìn cũng lạ bạn nhỉ, mình cũng có nghe tên nhưng hôm nay mới thấy,bạn chiu khó post hình cho mình xem với nhé! mình hơi tò mò về em này.Vấn đề đưa hay giữ em nào thì khó đây nhưng nếu là mình thì sẽ giữ em khỉ đỏ.Chúc bạn sớm giải quyết vấn đề nan giải này.

15. chuôtcon

chuôtcon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    tùm bậy bác ơi...Đó là thói quen húc sòi của nó...Cá bác đẹp thế...Đầu đóm nhiền không chê vào đâu được...Nếu bác bắt buộc phải tiễn 1 em ra đi,em nghĩ nên tiễn em khỉ mặc dù em khỉ đó tương lai đầy mình luôn...nhưng em chưa thấy em Kml nào chữ nghĩa đẹp và châu sáng lại có đầu ngon thế...Chà chà,em thấy ưu tiên em Kml đi...Bác nhớ up em này lên thường xuyên cho anh em theo dõi nhá....
    PS:Bá có mấy cái hồ đẹp quá...chẳng bù với em,lụp xụp nhưng mấy cái chuồng cá...Chắc mai mốt em đổi nhà sẽ update mấy cái hồ lên cho nó gọn gàng 1 chút...Cả nhà mừng cho bác có cá đẹp.Bác pót hình vào phần cá đẹp của thành viên cho anh em bình chọn đi

16. BigFish

Thích đã nhận:
    0
    Mình đã quyết định giữ lại cả 2 em nên mới cho mỗi em ở 1 hồ to tướng đấy chứ.
    To xuyendl : Con châu đện quang của mình là con mái đó, giờ nó cũng gần 2 ngón tay rồi, nhưng ko đẹp bằng hồi nhỏ, trông bình thường lắm bạn ạ.Hình nó với 2 em hoàng kim của mình đây này
    To chuotcon : Cái hồ cá rẻ rề, bác đổi cả cái nhà còn được thì nói chi mấy cái hồ cá.Cá của mình bé tí post vào phần cá đẹp để mọi người cười cho à ? Bác này toàn xui dại!!!

Last edited: 1/3/06
  17. Venus

Venus Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Hồ cá cua bac Bigfish

Bác cho em hỏi trong hồ ồn những dụng cụ gì mà thấy lạ và đẹp quá. Có phải Bác chế máy lọc (phun oxi) thành phun oxi phải không? nếu đúng thì Bác chỉ giúp làm sao như vậy?
    Cho anh em học hỏi được không?
    Cảm ơn bác nhiều.

Last edited: 6/3/06
  18. chihong123

chihong123 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Bạn cho 1 con ở 1 hồ to vậy , phải hồ 1m ko ? Bạn chỉ mình cách làm máy lọc (có phun oxy ) thành oxy đi . Gửi tin nhắn cho mình nha bạn .Thân

19. BigFish

Thích đã nhận:
    0
    Oh ko phải đâu các bạn.Hồ của mình bình thường thôi, ko có gì đặc biệt hết.
    Hồ của con Kim Mã Lưu 1m x 50 x 70 gồm có :
    1 máy bơm công suất 46W phía dưới bên phải
    1 máy bơm công suất 25W phía trên bên trái chỉ để tạo luồng
    1 máy sủi oxy 2 đầu để tạo ra 2 cái luồng bọt khí như các bạn thấy đó
    1 cái sưởi để đảm bảo nhiệt độ ko xuống dưới 30 độ vào ban đêm.

Hồ của con khỉ đỏ cũng y chang, chỉ khác là có duy nhất 1 máy bơm 25W vừa lọc vừa tạo luồng và mình nối dài đầu hút để máy trên cao tạo luồng thôi.

Cái mà các bạn nhìn thấy ở hồ con KML mà tưởng mình chế đó là do đầu xả của máy bơm 46w nó to quá ko lắp lên lọc được nên mình phải gắn thêm mấy cái đầu đổi cho nó nhỏ lại đó mà.

Còn về việc đổi đầu phun khí của máy bơm thành sục oxy cho đẹp thì mình cũng đã làm qua rồi xin chia sẻ với các bạn để ccác bạn làm chơi : các bạn ra chợ Dân Sinh hoặc bất cứ chợ,tiệm bán vật liệu nước nào có bán đầu phun ( giống đầu phun lắp cho mấy cái quạt công nghiệp ở mấy quán nhậu đó ) bằng đồng rẻ lắm 10k/1 cái thì phải. Mua loại đổi từ đầu to ra nhỏ rồi bắt cái đầu to vào ống phun khí của máy bơm, đầu nhỏ thì gắn ống gen của máy sục khí vào.Thế là các bạn tha hồ lắp các loại sục khí theo ý mình.Chúc các bạn có 1 hồ cá đẹp.

Last edited: 6/3/06
  20. batuocbongdem

batuocbongdem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    bro chơi sang quá..con cá bé tí ti..mà chơi 1 cái hồ ..rồi 2 cái máy bơm...hihihihi.Theo mình thì bro nên nuôi con khỉ đỏ đi...KML là đời cũ