cá của cháu ưa nằm ở 1 góc !!

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi utgold, 17/8/07.

1. utgold

utgold Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15
    dạo này cá của cháu sụt cân quá trời luôn các bác ơi ! cháu thấy thân người nó ốm nhách àh(mặc dù cháu cho ăn nó vẫn cứ ăn, háo ăn là đằng khác ),bụng nó cứ thóp lại :(,Nếu mà nhìn nghiên thì cháu thấy có những mãng (bông ) màu trắng hơi đục ( nó ở gần Vi trên của cá ),và những vệt trắng nằm gần đuôi .Mỗi lần cháu cho nó ăn xong là nó lại nắm 1 chỗ mà ko chịu bơi gì hết àh,sau cỡ 5-->10 phút thì nó mới bắt đầu mà bơi lại,nhưng cũng bơi ít àh .Mỗi lần cháu tới ( khi chưa cho ăn ) thì nó bơi tới lại gần ,trông rất muốn ăn,nhưng mà trên người nó xuất hiện những xọc đen,xọc trắng(màu vàng nhợt).Đầu nó bị xẹp lại 1 cách đáng ngờ , vì đây là lúc nó đang lên đầu cơ mà . Các bác giúp cháu chút ý kiến nha !! cám ơn các bác đã đọc tin và giúp đỡ cho cháu :crying: :crying:

2. K.D.82

K.D.82 Member

Thích đã nhận:
    0
    Có thể do cá của bạn bị nấm nên nó mới như vậy.Bạn thử bỏ muối vào hồ rồi dùng cây suỏi tăng nhiệt độ lên khoang 33 độ xem tình hình có thay đổi không.Còn không ra ngoài Nguyễn Thông hay Luu Xuân Tính mua fungus về fa vào nước thì cũng được.....

3. VanhDaiXanh

VanhDaiXanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Chết rồi . Cá bị bệnh Nấm trắng nếu nằm 1 chỗ chắc chắn là bị lậu và nặng đây . Có phải trên mình nó nổi hột ở vây , đuôi và có ơ mình nữa kết dính lại phải không . Vậy là bệnh nấm trăng nguyên nhân do bạn không thây nước hồ cá và nước quá dơ và cũng có thế do thức ăn còn dư để lại. Đừng cho nó ăn nữa .
    Bạn ra tiệm cá hỏi mua thuốc hỉnh con nhộng màu nâu 1 viên ngâm 25/l trong 3 ngày ngâm trong 9 ngày sẽ hết , nhớ bỏ thêm muối nhiều hơn bình thường 75l/1 muỗng và bật suởi ở 32oC . Nhưng trước tiên là phải bắt con cá bệnh ra trị riêng nhà không khéo nó lây ah . Phải kỉ rừa cái hồ bị bệnh từ máy lọc, bông gòn thành hồ tất cả sỏi đá ...

4. utgold

utgold Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15
    cám ơn các huynh đã giúp em về chuyện này nha .Con cá no bị bẹnh6 lâu rồi , nhưng mà khi đó em chưa phát hiện kịp :(

5. Louiskoo

Louiskoo New Member

Thích đã nhận:
    0
    Một con cá cực kì nhát

~X( Cá em rất nhát , em nuôi được 2 tuần rồi nhưng vẫn nhát , bỏ đói nó lun ( cho ăn rất ít ), nó ăn xong lại trốn vào máy lọc , cá em được cỡ 2 ngón tay , đang bung đầu , xin anh chị trong diễn đàn giúp em với , em nuôi hồ 5 tấc , hồ này em để sát dưới đất , bật đèn nhiều

6. hungpnc

hungpnc Active Member

Thích đã nhận:
    1
    Thả cá săc mồi vô cho nó dạn vai hôm la nó ra khỏi ổ chứ gì