Cá của Dinosaur

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi trongthuan, 26/1/07.

1. trongthuan

trongthuan Member

Thích đã nhận:
    0
    em có vài con cá nhưng ko biết tương lai thế nào, các bác đánh giá giúp em với. và nó là giống gì thế ạh, em chỉ mới tập chơi thui.

em còn 2 con nữ hoàng kim cương của sư phụ Tư Chảy nữa ạh, khoảng ngón tay cái thui, đã nhú đầu rùi, nhưng phiền nổi chúng hăng quá, phá lung tung nên em chưa thể chụp được, hẹn các bác vài bữa nữa em sẽ post tiếp. thanks any away.:) :)

2. Cây với cá

Cây với cá Moderators

Thích đã nhận:
    320
    Nếu CÂY VỚI CÁ không lầm thì 2 hình này cùng 1 kiểu của 1 con ? bạn chụp ảnh trong lúc cá đang bị STREES đó bạn , nên cứ nổi sọc dưa với sọc dưa , đã thế khung cảnh còn tối ...
    CÂY VỚI CÁ nghĩ nếu con này 4 ngón tay thì đầu chỉ còn lên không mấy nữa đâu bạn , nhìn cá giống trân châu lắm , chụp thêm ảnh con này với NỮ HOÀNG mà bạn nói nha.

3. nguyen_vinh315

nguyen_vinh315 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Hình như nó là king kamalau,đầu con này có nhưng chưa rõ bạn cố gắng nuôi xem sao,mình nghĩ nó có thể tạm được nhưng sẽ ko đẹp lắm đâu bạn.Hàng châu hơi yếu,cá đầu như vậy thì bình thường thôi ko xuất sắc đâu bạn và cá khá nhát sọc quá nhiều.chúc bạn may mắn.

4. kamfamalau

kamfamalau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    em này nhìn giống châu rồng wá mà sao nó đen wá vậy bác////em nó dc bao nhiu ngón ruì?đầu cũng đang lên đấy bác

5. thaopth

thaopth Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Nhìn em này hình như là đầu xương đầu lên không nhiều đâu mình cũng nghĩ em này là châu rồng ấy cố nuôi một thời gian xem sao

6. trongthuan

trongthuan Member

Thích đã nhận:
    0
    thanks

thanks các bác đã cho em ý kiến ah, cá em thật xấu, tại em mới tập chơi thôi nên chưa biết thế nào nên xin các bác cho ý kiến đấy ạh.
    cá em chụp bằng dế nên màu rất tối, ko rõ màu cá, chất lượng ảnh kém lắm ạh
    con cá của em là giống châu rồng đỏ, cha nó là con giải nhất festival cá cảnh đấy ah, nhưng ko hiểu sao cá con lại ko giống cá cha tí nào cả, con rông đỏ của em luôn sọc thế đây ah, nó rất hăng ko nhát như các bác nghĩ ạh, nhưng ko hiểu sao ko có châu với người toàn là sọc thế ko ạh, còn cặp nữ hoàng kim cương của em đang lớn, em chưa có máy kĩ thuật số, hẹn các bác ít lâu nữa em sẽ post nhé,nhất định phải đẹp hơn con này...các bác nào biết chổ mua cá đẹp và chât lượng giới thiệu cho em với, em mới tập chơi nên còn rất mơ hồ. Còn bác nào muốn biết những người nuôi cá xịn bên Q8 thì cứ pm cho em, em rất rành về mấy người này, em sẽ cho thông tin ah, thanks.

7. BỂ CÁ

BỂ CÁ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    con bạn nói này là con của người cha giải nhất festival ...tôi thấy chưa thật giống lắm đâu bạn .
    Con này có lẻ bị sốc gì đó hay do bạn chụp làm cá sợ chứ từ bé đến thế này mà cá cứ sọc hoài thì không đúng giống LA HÁN đâu bạn.