ca cua em bi benh gi ki lam

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi minhdat1382, 30/6/06.

1. minhdat1382

minhdat1382 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    sang hom nay em co hoi y kien mot so may bac .Ca cua em no cu bi cung do nguoi ra may bac ay noi la cá em nhát .Vi the nen em da lam theo loi may bac ay che kin ho luon con tat den nua.the nhung trua hom nay em dang ngu thi nghe nhu tieng ca lao manh vao ho.Em lien day ngo thi ca cua em nam do ra ,roi mot luc sau no lai binh thuong,no da bi nhu vay khoang 2 ngay nay rui,em so wa ko bit ca em co bi chet bat dac ky tu hong nua
    Mong cac bac giup em voi :-S :-S :-S :-S :-S :-S :-S :-S
    Sáng hôm nay em có hỏi ý kiến một số mấy bác. Cá của em nó bị cứng đơ người ra mấy bác ấy nói là cá em nhát. Vì thế em đã làm theo lời mấy bác ấy che kín hồ luôn còn tắt đèn nữa. Thế nhưng trưa hôm nay em đang ngủ thì nghe tiếng cá lao mạnh vào hồ, em liền dậy ngó thì cá em nằm đơ ra, rồi một lúc sau nó lại bình thường. Nó đã bị như vậy khoảng 2 ngày nay rồi, em sợ quá không biết cá em có bị chết bất đắc kì tử không nữa.

Bài không dấu lần sau sẽ bị đe-le-te nhé bạn. Chaulahan

2. cá trên thớt

cá trên thớt Active Member

Thích đã nhận:
    0
    cá bị cứng người ???lần sau bác nhớ bỏ dấu đó ....khó đọc quá ....cá đó có thể bị chứng bệnh từ bên trong rùi (giống như bệnh tim of người đó ) nhưng có thể trị bằng cách đừng làm cá nhát ,cách ly , bỏ đói 1 ngày ...may cho ăn ...mốt bỏ đói ...2 lần như thế hay có thể ra nguyễn trãi mua thuốc về bắt cá ra nhỏ vào miệng 2 giọt 1 ngày , hình như là 17ok 1 chai đó , chai đó màu xanh ngọc bích chỉ nhỏ bằng chay thuốc nhỏ mắt .....cá tui chưa bị nên ko có dùng tới nhưng đứa bạn có 12con cá mà có 2 con bị hoài ,cứ trời lạnh là bị .....à mà cũng có thể trường hợp này lắm chứ

3. tieubao

tieubao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    theo tôi cá của bạn có thể nhiễm giun, hoặc bị nấm hay vi khuẩn kí sinh ngoài da rồi nên cá cảm thấy rất khó chịu nên mới có biểu hiện như vậy do không tận mắt thấy hình dạng cá bạn ra sao nên không thể khẳng định được, bạn có thể ra chổ bán cá hỏi lại cho chắc ăn nhé, nếu không ngày nào nó củng lao đầu vài hồ là chất bất đắc kỳ tử đó, bạn nên viết bài có dấu nếu không sẽ bị xóa đấy.

4. Son Q4

Son Q4 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    124
    bạn thử xem lại hồ bạn có bị rò điện k ? có thể làm cá nhát và lủi vào thành kiếng đấy...
    Bạn cho qua hồ mới thay khoảng 5o% nước củ và 20%nước mới sau đó che hồ lại...cho ăn ít thôi....

5. kkk

kkk Freeze

Thích đã nhận:
    6
    @Minhdat1382:có một vấn KKK muốn hỏi là bạn đã mở 3 topic(Kíu em với mấy bác ơi,giúp em với mấy bác ơi,và topic này)là hỏi về hiện tượng của 1 con cá hay là 3 con khác nhau ?
    Thứ nữa cá của bạn đã to cở nào rồi ? Hiện tượng cá đột ngột lao vút đi,đâm đầu vào vách thì ngoài khả năng bị nhiễm giun trong mang thì có thể vì chất lượng nước (trường hợp này là cá con mới mang về,do cơ thể còn nhỏ,không thích ứng kịp với sự thay đổi hoàn toàn về môi trường sống,nước mới,pH thấp...),về cách điều trị hoặc hướng điều trị đều có trong các chú ý của phần Hỏi đáp Kinh nghiệm của Box Cá cảnh,chắc chắn có,bạn đọc lại nhé,tránh post nhiều topic cùng một vấn đề,thân chào.