cá của em bị bệnh mong các bác giúp vì nó sắp lia đời và cho em biết tên của bệnh

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi phat, 12/10/05.

1. phat

phat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    119
    tuy ở xa tận chân trời nhưng ở ngay trước mắt
    các bác xem giùm em nó bị chứng bệnh gì?Tuần trước nước có giơ nên em thay liền qua hôm sau em vẫn cho nó ăn cá chép bình thường nhưng có vài con bị chết do bị hai con cá la hán con cắn dập dập em thấy tiếc nên vớt qua cho ăn em thấy nó ăn bình thường mọi lấn trước nhưng sau tới chiều em đi học về em thấy nó lờ đờ bơi chậm qua hôm sau nó không bơi nữa và nằm nghiêng qua một bên không chiệu an gì hết rồi vài ngày sau nó bị xưng con mắt bên phải lên rồi con mắt đó hư luôn .Cái hôm mà nó bị nằm nghiêng qua một bên là em liền chạy ra CAO QUÝ mua thuốc nhưng đổ vào vẫn không hết.Em mong các bác có câu trả lời sớm dùm
    :crying: :crying: :crying: :crying: :crying: :crying:

2. nttuan_bnd

nttuan_bnd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    66
    :-S Bệnh gì mà khiếp vậy? bệnh tình phát triển nhanh quá :eek:. Bác nào biết về bệnh này thì mau mau tư vấn cho bác Phat đi. Tôi thấy bệnh này thật là khoai

3. haituonglong

haituonglong Giáo sư

Thích đã nhận:
    78
    Khó phết đấy nhi? Ngày xưa em nuôi cá cũng bị nằm ngang ra nhưng thật ra là nó bị nấm. Ngâm thuốc 1 tuần là khoẻ, còn con mắt thì eo ôi..~X(

4. vietanh

vietanh Member

Thích đã nhận:
    0
    Con mắt của nó đã bị nhiễm trùng rất nặng chắc con mắt đó phải to gần bằng viên bi rồi nhỉ :angry: :angry:

5. BigFish

BigFish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Hay là nó thiếu không khí ? Bạn có sục khí trong hồ ko ? Mình có 1 đôi cá đĩa mua về để trong bịch lâu quá mắt nó lồi to đùng.mà mắt lồi thì làm sao chữa được ? Cá của bạn to chưa ? nếu to thì chiên xù còn bé thì mình pó tay.Tội nghiệp con cá.

6. chaulahan

chaulahan Giáo làng hưu trí

Thích đã nhận:
    12
    Cá của Phat nay sao rồi? Mình nghĩ cá bạn chỉ có thể cấp cứu bằng máy Ozon được thôi, nhưng bị nặng quá như vậy rồi có cứu được cũng khó mà phát triển tốt hay lên đẹp trở lại như cũ.
    Thôi bạn đi một vòng kiếm em khác thế đi là vừa.

7. Des

Des Well-Known Member

Thích đã nhận:
    45
    bạn nên rút bợt nước trong hồ còn 1/2 thôi vì nhiều nước cá rẽ bơi nhiều và do đang bệnh nên rất dễ xuống sức và dễ bị áp lực nước đè nặng. nhớ cho máy lọc nước chạy hết công suất nha bạn.

8. vietanh

vietanh Member

Thích đã nhận:
    0
    nếu con cá của bạn bị bệnh nấm thì tôi có cách chửa rồi lấy nữa nước trong hồ ra ko cho cá ăn trong thời gian chữa bệnh tăng nhiệt độ trong hồ lên 32 C hai ngày thay nước một lần mỗi lần thay một nữa nước cho đến khi cá khỏi bệnh thì mọi viêc trở lại bình thường :angry: