cá của em bị điên

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi ronaldobenho, 1/5/08.

1. ronaldobenho

ronaldobenho Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    thế này..cá em bi hâm hâm thế nào ý..từ hôm no bị đầy bụng chữa cho nó xong nó chỉ ăn lại được 1 ngày sau đó bỏ ăn.. nhặt tất cả sỏi bỏ thành 1 dống cho tay vào lấy sỏi ra nó căn chết thôi..lấy cái que phá đống sỏi chỉ 1h sau lại có đống mơis.. chỉ nghich sỏi ko ăn ji`..giup em cái..cho cá mồi vào chẳng tèm đuỏi..khi nào cá mồi lang thang vào chỗ sỏi mới đuổi dánh..help me

2. HSSC

HSSC Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Thì bác cứ để nó nhịn đói 1,2 bữa.Thì nó sẽ ăn lại còn hiện tượng như bác nêu trên thì cũng bt thôi cá của bạn nó thik đùa mà.

3. LE TAN LOC

LE TAN LOC Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Nó ăn ít là do ảnh hưởng của thuốc, vài hôm là sẽ hết thôi, còn chơi sỏi là bản tính của la hán mà con nào cũng thế không có sao đâu

4. hoangtu357

hoangtu357 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    bản tính của nó thôi bạn ạh em nó đang xây tổ uyên ương đấy :d còn không ăn chắc do thuốc còn hum bữa em mình cũng bị giống bạn cho thuốc vào khoảng 2 ngày sau nó mới ăn lại nhưng cũng chỉ ăn ít

5. hikaruvn2004

hikaruvn2004 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    nó đang bị stress đó mà. kiếm 1 em cá mái kè nó thử xem

6. longca21

longca21 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    đến tuổi động đực rùi pác oy, nó jận pác ko kiếm cái cho nó nên nó bỏ ăn bỏ uống , ku kậu jận hờn vu vơ ấy mà :D

7. ronaldobenho

ronaldobenho Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    thế ah..làm em cứ tươngr nó bị điên..rõ gà.........

8. caoilaca

caoilaca Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Thêm một trường ho85p cá bị "ĐIÊN",
    Tôi mới chia lại của anh bạn một em Lahán cở 3 ngóng tay, đầu to, rất 'hăng', thấy người lại gần là nhào ra "sừng sộ", nhưng khoảng 2 ngày nay, cứ nhảy lên lồng lộn như 'bò điên', khi mệt thì chúi đầu chổng mông lên, sáng hôm qua còn ăn được 2 miếng thịt bò, đến trưa thì thấy 'thịt' bị hút dính nơi máy lọc.
    Tối qua vớt ra bỏ vào xô, ngâm ít muối bỏ vào vài contép, nhưng nó vẫn cứ thỉnh thoảng nhảy nhót liên tục nhất là khi đến kiểm tra, và chuyện gì đến phải đến, lúc 2giờ chiều nay thì nó đã "qui tiên"....
    Có anh em nào gặp trường hợp này chưa?? có cách sử lý chưa? nếu có xin chia sẻ để anh em học tập
    Thân chào

9. aloneslayer

aloneslayer Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    chác cá bác đến tuổi vị thành niên rồi hjj thử kiếm cho em nó 1 em gái nào xinh xinh xem biêu hiện em nó ra sao bác đùng lo cá la hán là loại cá năng động mà thích dời sỏi vậy em nó mới khỏe mạnh dc chứ nếu em nó lười ăn cho em nó nhịn vài hôm xem chịu nổi hk hjjj