Cá của em bị gì??

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi Steven7290, 25/8/07.

1. Steven7290

Steven7290 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Từ sáng đến chiều nay,cá của em còn rất sung,tung tăng rượt đuổi và tợp 2 con cá bảy màu ngon lành rồi ung dung soi gương húc đầu hùng hục như trâu!
    Thế nhưng không hiểu tại sao tối nay em mới đi học về thì cu cậu nằm chẹp 1 chỗ,dựa vào thành bể không thèm nhúc nhích,em đưa tay vô nó lạng qua lạng lại mấy vòng rồi lại nằm 1 cục y như con cá chết!Hu hu
    mấy bác xem coi có cách giải quyết gì không???Cứu với!SOS!

2. attila2007

attila2007 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn kể chung chung quá mình ko hình dung được ,coi chừng có sình bụng ko vậy?

3. pirates00

pirates00 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Chưa chắc nó bị sình bụng đâu anh à, sình bụng phải theo dõi phân của nó nữa chứ không thể coi biểu hiện không của nó mà đoán được.

4. king hoangde

king hoangde Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    bạn coi chừng cá tông vô gương sung quá chắc bị sưng gì rồi đó coi lại thử đi bạn sau đó bạn nên lấy gương ra đi từ từ rồi nó cũng hết thôi bạn ah`

5. VanhDaiXanh

VanhDaiXanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Có phải buổi tối chỗ của con cá tắt đèn phải không bạn , thế là nó đang ngủ nên nằm 1 chỗ vậy đó thôi m, không đáng lo . Và đứng để gương soi hoài 1 chỗ 1 ngày 45 phút tới 1 tiếng soi thôi .