Cá của em bị lồi mắt

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi new fish, 13/7/06.

1. new fish

new fish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Nhìn ngang thì con cá của em bình thường nhưng nhìn ngay trước mặt thì 1 bên con mắt có vẻ hơi nhô nhô ra 1 tí, cho em hỏi bệnh này là gì và chữa có dễ không ? :crying: :crying: :crying: :crying:
    Em quý nó lắm :crying:

2. wonbi

wonbi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn chụp hình đi rồi post lên mọi người xem! nó có lồi dữ k?ăn uống,bơi lội thế nào...

3. new fish

new fish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Em nuôi bighead, bỏ muối hơi nhiều, có sao không hả mấy bác ?????????
    Ăn uống bình thường, không có triệu chứng lạ

4. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Bạn xem con cá của bạn có hay nhomg ngó lung tung ở đâu không, Cách chữa là nhố 2 em mái 2 bên, con mắt bị lồi cho vào giữa, sau vài ngày mắt lại lồi to thêm nhưng là lồi cân xứng. Đùa vậy thôi chứ cá la hán có loại lồi mắt đó. Không chữa được đâu, ren mà.
    Thường những con mắt hơi lồi thì có cái đầu phát triển to lắm đó.

5. wonbi

wonbi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    nếu nó vẫn ăn uống bơi lội bình thương,k có triệu chứng gì khác thì mình nghĩ k sao đâu!bạn cứ tiếp tục theo dõi đi!

6. giahamdzui

giahamdzui Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Chào bạn,

Con cá của tôi hiện nay có tình trạng giống hệt như cá của bạn mô tả ở trên. Bạn cho hỏi là cá của bạn có bệnh gì không? Bạn đăng tin này cũng lâu rồi, không biết bây giờ tình hình cá của bạn thế nào rồi? Vui lòng cho xin tí thông tin nha bạn.

Cám ơn rất nhiều!

7. honghanh06

honghanh06 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình nghi là do muối nhiều quá đó bác , bác thử thay nước để chút muối thôi và canh xem khoảng ò ngày xem có bớt không.

8. giahamdzui

giahamdzui Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Cũng có thể lắm vì cách nay khoảng 1/2 tháng, cá mình bị rách tí xíu đuôi nên mình cho thêm muối. Mình sẽ thử theo cách của bạn nha. Cám ơn bạn rất nhiều !!!

9. hunghi1982

hunghi1982 New Member

Thích đã nhận:
    0
    cá của tui cũng bị như của bạn nè.tự nhiên mới đầu một con mắt nó hơi lồi ra, khoảng 12h sau no lồi hẳn ra luôn, y như là con mắt của nó có cái gì thì no cứ lôìi hết ra những cái đó. mặc dù đã ngâm thuốc nhưng mà tình trang không bớt đi mà thậm chí còn nặng hơn nưã, hiện nay thì con mắt còn lại cũng bị như vậy. cả 2 con mắt đều lồi ra hết. chiều nay tui sẽ đem đi thả xuống sông, giữ lai cũng không làm được gì nữa rôì, cá đẹp đầu bự, à, tui sài thuốc tetracilin cho nó. không bít có đúng không, nhờ mấy bác chỉ dùm.