CÁ CỦa Em BỊ SƯng MiỆng

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm nuôi cá Rồng' bắt đầu bởi chutoan, 22/3/07.

1. chutoan

chutoan Member

Thích đã nhận:
    0
    Mấy bác ơi cá rồng của em tự nhiên miệng dưới nó cứ sưng lên như một cục mụn vậy. Có ai bít cách cho cục mun cá em giảm dc ko.:(

2. longvangchauc

longvangchauc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Chào bạn!Nghe bạn tả cá bạn khó ai biết chính xác chẩn bệnh duoc chú em bạn,bị sung hay dị tật bẩm sinh tốt nhất, bạn cho một tấm hình cận cảnh dễ dàng hơn cho mọi nguoi thấy biết mà cho bạn giải pháp cần chữa trị chú em bạn.Thân chào bạn

3. chutoan

chutoan Member

Thích đã nhận:
    0
    cái mỏ dưới của con cá, ma tren dầu mỏ dưới nó bi sưng một cục mụn. Tai em ko có dây nối diện thoại nen em chua thể dưa hình lên dc.

4. longvangchauc

longvangchauc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Theo tôi nghĩ chú em bạn có cục thịt dư bẩm sinh thôi!Không co sưng hay phù mỏ như bạn nghĩ đâu,bạn yên tâm theo dõi một thời gian xem sao.Có gì thông báo lên cho mọi người biết giúp bạn.Thân chào bạn

5. chutoan

chutoan Member

Thích đã nhận:
    0
    vâng tai em thay nó sưng lên. Nếu một tuần nó ko xẹp em sẽ poss hình, để mấy pac giúp em

6. HO@NGLONG

HO@NGLONG Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    mình đoán mò thử xem nhé,có phải bạn mới mua cá về cỡ khoảng hơn 2 tuần không???như vậy có khi là do em nó còn lạ hồ,cạ quẹt miệng lung tung vào thành kiếng làm rách ngay dưới môi của nó,khi nó lành lại tự nhiên trở thành cục thịt dư>>>trường hợp này mình thấy nhiều ở Ngân Long lắm,nhưng không sao cả đâu,hơi xấu tý thui à!!!!chúc vui vè!!!

7. chutoan

chutoan Member

Thích đã nhận:
    0
    dạ dúng rồi có cách nào loại bỏ nó ko mấy anh. Em tiếc quá tốn hét cả 2tr bac

8. Sea69

Sea69 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Kệ nó . Cá mình cũng vừa bị cách đây 2 tuần . Nụm dài khoảng 1cm mầu hồng ở phía trong môi dưới. Mình chỉ thay nước bình thường thôi không cho thuốc gì cả . Cũng đình post lên để hỏi mọi người nhưng bận quá chưa kịp hỏi lại thấy nó từ từ teo đi khoảng hơn 1 tuần la teo hết . Tốt nhất bác post lên để xem có bị giống của tôi không .

9. HO@NGLONG

HO@NGLONG Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    bạn đừng lo,đối với Ngân long thì nó trở thành cục thịt dư,còn đối với các loại từ Thanh Long trở lên mình chưa thấy bị cái này,có thể là do sau khi rách nó lành lại và trở thành không vết tích đó!!!>>>vậy đừng lo lắng nữa nhé.bạn nhớ hồ phải bỏ thêm muối để chống khuẩn+nấm cho cá nhé.bye bye

10. chutoan

chutoan Member

Thích đã nhận:
    0
    cám ơn mấy pác đã giúp em. Cá của em cung bắt đầu xẹp rùi