Cá của em cần giúp đỡ !

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi baoan, 12/6/07.

1. baoan

baoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    222
    Không hiểu con cá của em nó bị gì mà bỏ đồ ăn vào cho nó ăn như : nouvo, tôm ,tép thì nó cứ cắn vào nhả ra như vậy hoài không chịu ăn liền như mấy con khác đã vậy nó ăn rất ít . Mấy anh biết cách nào làm cho cá ăn nhiều hơn không. Không biết con cá nhà em có bị lãi không mà em nuôi thấy nó không mập lên . Mấy anh biết cách nào trị bệnh lãi ở cá không chỉ em với. Cảm ơn các anh

2. Son Q4

Son Q4 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    124
    Xem kỹ cái miệng nó có sưng hay k ?
    Mùa này Miền Nam khá nóng...sẽ có ảnh hưỡng ít nhiều tới cá.
    Trị giun ? chưa cần thiết lắm đâu ? Nhưng muốn thử thì tham khảo thêm trên ABV nhé.
    http://www.aquabird.com.vn/forums/showthread.php?t=5632

3. baoan

baoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    222
    miệng nó bình thường anh ơi không bị gì hết cá rất sung nhìn ở ngoài thì bình thường còn ở trong thì em chịu, àh em còn 1 con nó bị nổi cái gì trên người đó nhìn như bị cắn nhau xong thành ghẻ vậy không biết cách nào trị cái đó nữa . Cảm ơn anh giúp đỡ

4. baoan

baoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    222
    mấy anh ơi cứu cá em với không biết nó bị gì mà ăn cũng không nhiều mà không thấy phân của nó đâu hết em nghi là nó bị giun trong đường không biết có đúng không mấy anh cứu cà em với hu hu . Em chân thành cảm ơn

5. Fish 2005

Fish 2005 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    10
    Bạn xem kỹ lại con cá của bạn coi nó có hiện tượng như thế nào, nếu có vết trầy như bị cắn hay có mụng đỏ thì có thể ngâm muối đậm đặc khoảng 15 giây vớt ra cho lại vô hồ bình thường(nếu chổ vết thương có đốm trắng như bông gòn có thể khều nhẹ cho rớt ra trước khi ngâm nước muối) và cho muối vô nhiều hơn bình thường chút + thuốc nâu ngâm vài bửa xem khỏi không. nếu bình thường nhình thấy cá kg bị bệnh gì hết mà cá làm biến ăn cũng là một hiện tượng cá bị đường ruột đó, khi thấy như vậy thì nên không cho ăn 2 ngày rùi cho ăn lại là ok thui mà.