Cá của em là cá đực hay cái?

Thảo luận trong 'Nuôi - Chăm cá đĩa' bắt đầu bởi victoryltd, 5/8/06.

1. victoryltd

victoryltd New Member

Thích đã nhận:
    0
    Kính mong các huynh đệ có kinh nghiệm lâu năm trong nghề nuôi cá đĩa hãy giúp đỡ minh và cho minh biết cá đĩa của mình là cá đĩa gì, trống hay mái và nếu bán thì bán được bao nhiêu? (con này của mình dài khoảng 10cm) Xin trân thành cảm ơn!

2. Cây với cá

Cây với cá Moderators

Thích đã nhận:
    320
    cá trong tình trạng này thì khó lắm vây kì chưa căn , sao VICTORY ko chụp cận cảnh bộ phận sinh dục của cá và phần đầu cho dễ ....dã 10 cm rùi thì có thể là mái đó ...nhưng chưa chắc ...nếu có thể nhìn hình lúc vây cờ căng ra thì tốt rùi

3. mynlove

mynlove Well-Known Member

Thích đã nhận:
    22
    em nghi con nè là trống vì cái..rìa vây lưng vây bụng khá nhọn..vây ức cá thì trông có vẻ thon daì..con nè 10cm roài à..là cá đĩa vàng à..chắc bán giờ khoảng 300k chú nè !! nói sai thông cảm cho em nha !!

4. DNT_designer

DNT_designer Well-Known Member

Thích đã nhận:
    304
    Hình nhỏ và hơi mờ nên ko chính xác đc, nhưng tui đoán ko sai con này là cá cái đấy! bụng hơi cong vào và đầu phẳng lì, cá 10cm đực là đầu nó hơi gồ gồ rồi chứ ko tròn đều, khoảng 3-4 tháng nữa sẽ bắt cặp, lúc đó biết nhau ngay :D
    Con này ko đến 300k đâu, là bồ câu vàng thôi chứ ko phải Golden.

5. akinam

akinam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Còn một cách để xác định nữa là kiếm thêm (hoặc mượn) con cá mái khác về thả vô hồ xem phản ứng của nó, nếu nó nhảy tưng tưng lên rồi bơi vòng vòng quanh con cá mái đó thì nó .........giống ta, còn nó không thèm để ý gì đến con cá mái kia thì nó không ... giống ta !!!

6. Thac Mo

Thac Mo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Hehehe:D Bác cứ nói quá!Làm như discus là người hông bằng......Nhưng đã nhìn không biết phân biệt cá trống mái mà bác biểu mua thêm con cá mái thì làm sao mua???:laughing: :laughing:

7. hunghong

hunghong Member

Thích đã nhận:
    0
    hehe, Thac Mo nói đúng, làm sao mà muợn duợc Discus chứ, khác gì là muợn vợ nguời khác. hehehe

8. hunghong

hunghong Member

Thích đã nhận:
    0
    Nhưng mà mình nghĩ con này là đực đó, vì cái vây giưới của nó nhọn hoắt, bụng thon thon.
    Lần sau bạn cố gắng chịp kĩ càng cái đầu và "cái ấy" của nó hơn thì mới biết đuợc =))

9. Cây với cá

Cây với cá Moderators

Thích đã nhận:
    320
    hihi thí dụ nếu đây là con cái mà ta lại cho con cái khác vào hồ thì ....nhất định quá trình sinh sản cũng sẽ xảy ra thui ....nhưng ko hoàng chỉnh ...mà cũng chưa hẳng là đầu trơn tru là mái đâu ...có ít trường hợp ngoại lệ ( cũng như la hán vậy ) ....muốn chắc ăn thì cho nó quần cư vối cộng đồng cùng loại ...thì sẽ rõ ...

10. Thac Mo

Thac Mo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Đúng đó. Thac Mo cũng nghĩ đây là con trống thui nhưng đúng là chưa thể xác định được gì. Trừ khi thấy nó với một chú khác kết hợp lại ----->ra một bầy nhỏ nhỏ xinh xinh:laughing: :laughing:

Chúc bác ấy "ép duyên" em cá thành công!!!:applause: :applause:

11. cá trên thớt

cá trên thớt Active Member

Thích đã nhận:
    0
    em thì lại cho đây là con mái ...ý giống như bác cây với cá đã nói đó ....