Cá của em Thắng

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi hoangcongthang, 8/7/07.

1. hoangcongthang

hoangcongthang Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Nhà em nuôi con king kim cương ,cỡ 1 ngón rưỡi đã có đầu lên rồi sơ sơ thôi . Cho em hỏi nuôi một mình trong hồ gương có bề dài 30cm,bề rộng 15cm có nuôi cá lớn ko nhanh hay chậm.Và nó nhát ăn lắm .em ko dùng đèn màu có bị mất châu ko

2. Đ_Phu

Đ_Phu CLB Gà kiểng ABV TP Vĩnh Long

Thích đã nhận:
    3,494
    đặc diểm của hồ nuôi la hán là phải có chiều cao (từ 5-6 tất ) rội và dài cũng tương đối cho dù không cần rộng lắm ! bạn nuôi cá với cái hồ như vậy e nó phát triển không tốt đâu ! đổi hồ rộng hơn tí đi nhé ! hồ của bạn chỉ có thể gộng cá mà thôi !

3. hoangcongthang

Thích đã nhận:
    0
    Cho em hỏi con cá của em nó thuộc loai gì ? con này la con cái hay con trống G:\Photos\G:\Photos\IMG0052A.jpgIMG0051A.jpgG:\Photos\IMG0049A.jpg. tương lai đầu của no có lớn ko ?hay la ko co đầu. châu con này ko sáng lắm chừ phải làm sao .

Last edited: 8/7/07
  4. hoangcongthang

Thích đã nhận:
    0
    Con này có phải la king kamalau ko ? em mua hG:\Photos\IMG0050A.jpgọ noi như vậy.tương lai của con này đầu có to ko ?G:\Photos\IMG0048A.jpgG:\Photos\IMG0050A.jpg .con này ở ngoài nhìn thấy đầu cũng được nhung chụp ko thấy hết dược đầu của nó

5. hongthuat

hongthuat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn chưa post hình lên mà sao đánh giá đc hic hic!!!!

6. Đ_Phu

Đ_Phu CLB Gà kiểng ABV TP Vĩnh Long

Thích đã nhận:
    3,494
    bạn tham khảo cách post ảnh ở đây nhe ! :
    http://www.aquabird.com.vn/forums/showthread.php?t=6511

7. pirates00

pirates00 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Con cá của bạn để trong hồ hơi nhỏ đó, 50x30x30 thì tốt, còn vụ mở đèn mà làm nó rớt châu chưa nghe bao giờ cả, có lẽ là đèn xanh, nhưng nuôi cá la hán mọi người đều sử dụng đèn hồng tím (mình chiếu thử đèn xanh rồi, nhìn con cá đen thui =(( )

8. haiminh_nguyen

haiminh_nguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    Kích cỡ hồ hơi nhỏ đấy bạn àh,nên đổi hồ to hơn tí, tệ lắm cũng 40*40*40,như vậy em nó sẽ rộng rãi hơn,cho thêm vào hồ 1 em sặc,nó dí vài bữa là sung ngay đó mà.còn vụ dùng đèn có mất châu ko thì chắc phải đợi mình thử lại vì từ đó tới giờ chưa thấy hiện tượng đó:laughing:

9. hongthuat

hongthuat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Hồ nhỏ ko thích hợp cho cá la hán phát triển đâu, hồ phải lớn gấp 3hay 4 lần cơ thể kìa!!!!

10. phuongsg59

phuongsg59 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    gắn bóng đèn 3 màu dài 5 tấc,trông cá sẽ sặc sỡ hơn,nhìn không đơn điệu,châu lấp lánh hơn,nhưng hồ phải rộng nữa thì em bơi tung tăng qua lại nhìn mới bắt mắt...