Cá của Gaizka

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi gaizka, 8/10/06.

1. gaizka

gaizka Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    em pót hình con châu rồng cho mấy bác coi luôn, em chuyên nuôi cá bột mà
    đây là lúc nó còn nhõ xíu mới tách hồ :
    3 tuần sau nè :
    hình cách đây một tuần nè :
    con này ở ngoài nhìn đẹp hơn hình nhiều , mỏ ngắn ngủn hà , mấy bác xem mỏ nó hồi nhỏ với tướng nó dài sọc hà, vậy mà lớn lên nó ngắn lại nhìn dễ thương .bởi vậy giờ em mua cá kô thèm lựa tướng cá ngắn đòn khi còn nhỏ nửa đâu

2. nhuytrieu

nhuytrieu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bác gaizka nuôi La Hán kinh điển quá,bác cho nó ăn gì mà chỉ trong vòng 1 tháng mà đầu nó lên dữ thế?

3. nobita

nobita Member

Thích đã nhận:
    0
    ồ đúng là múa rìu qua mắt thợ
    King-Sadam cho hỏi làm sao để biết được cá cha mẹ là cá đầu hơi
    có khi nào cá mái mà ko có chấm đen trên vây lưng ko
    vì có em vây lưng rất dài nhưng ko có chấm trên lưng
    em nghi nó là cá mái quá nhưng nó rất xung và chử và châu đều và cũng được cái dáng nữa

4. King-Sadam

King-Sadam Member

Thích đã nhận:
    0
    @nobita: cá mái ko có vệt đen trên lưng cũng là chuyện thường thôi nobita,còn vây lưng dài chưa hẳn là mái đâu,nhìu con trống vẩn có vệt đen nhưng nhìn là bít chữ bị lem chứ ko fải vệt đen của cá mái,không bít mình nói đúng ko các bác

5. gaizka

gaizka Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    em mới tuyển một em king tiger nè mọi người nhận xét coi phải đúng king tiger kô. Cá này là cá nhập é , em thấy nó giống con starmastrix hơn

6. TienNinh

TienNinh Active Member

Thích đã nhận:
    0
    --- úi giời ơi con cá bác điển quá, mà có phải King Tiger thiệt không bác, em cũng thích loại này lắm nhưng không biết mua ở đâu cả??? bác nhớ post hình nó thường xuyên cho em coi với nha bác. Chúc mừng bác

7. mecacanh

mecacanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    hình như là nó đấy...cái giống ấy tui cũng mê lắm đó...bác nhà ở đâu thế..bửa nào ghé qua chiêm ngưỡng và..thương lượng..hehehe có gì để lại vài em nhe....

8. King-Sadam

King-Sadam Member

Thích đã nhận:
    0
    ah ah,em thấy bác gaizda có cá đẹp mà phát ghiền,bữa nào phải làm 1 chuyến wa bên nhà bác Bảo để sáng mắt,em thấy mấy em cá nhỏ của bác đẹp wa

9. Thủ-Lĩnh-Rồng

Thủ-Lĩnh-Rồng Active Member

Thích đã nhận:
    0
    bác gaiza có mấy em cá nhìn Xiền wa he,có gì mai mốt em wa nhà bác xem cá nhé,có gì em sẽ PM trước cho bác nhé,mà ko bít tới đó bác có đón tiếp e ko?wa đó chiêm ngưỡng và học hỏi cách nuôi cá của bác nhé

10. lamthieugia

lamthieugia New Member

Thích đã nhận:
    0
    anh gaizka ơi con Châu Rồng hôm bữa em ghé thấy nó bây giờ đẹp hơn hình mới đây nhiều và đầu lên bự hơn rồi sao anh kô pót tiếp hình cho anh em xem nữa, à anh nhớ pót hình con cá bột 1 đốt ngón tay mà đã lên đầu bự cực kì lên chung luôn nha.

11. gaizka

gaizka Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    ảnh con cá bột short body nhỏ bằng cái đốt ngón tay có đầu nè,hình này là lúc mới tách ra hồ lớn 1 ngày,hình chụp cách đây 3 ngày rùi, đợi em sửa cái máy chụp hình lại rùi em update hình mới cho mấy anh xem, hôm nay nó lớn hơn nhiều so với hình này, còn con Châu Rồng thì mình sẽ chụp sau vì đang giảm cân nó chút , dạo này nó mập quá :D
    nó nhỏ hơn cái ống nước luôn đó mấy bác :

12. tuanphan

tuanphan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá nhỏ cỡ này Bác cho nó ăn gì thế? Ở nhà em cũng có 2 con cá bột chắc cũng nhỏ như cá của Bác,em cắt tép nhỏ bỏ vào mà thấy nó không ăn, cứ bơi hoài, em mua cá lóc con bỏ vào thì thấy nó cũng ăn vài con nhưng sao em không thấy nó ăn căng bụng như cá Bác vậy? Em nghe nói cá bột háo ăn lắm mà....???

13. dungng

dungng Member

Thích đã nhận:
    0
    cá của bác châu sáng xung quanh chữ,nói chung là ok,bác ráng nui roi pót hinh lên nhé

14. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Gaizka chụp hình kém roài, chụp cá không nên để đèn, có bóng sáng trên kính nên chẳng nhìn rõ cá.
    Nhìn con cá bé như vậy thì chưa thể biết tương lai ra sao mà nhận xét đẹp hay xấu nữa, Hình dáng nó có quả body vuông như vậy thì rất khoát nhớn lên không thóp hậu roài. Con này có vẻ ít châu, phát về đường chữ. Nói chung chưa đoán chuẩn được vì có lẽ nó chỉ bé như hạt bưởi thôi.

15. gaizka

gaizka Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    @tuanphan : à mình cho cá bột ăn lăng quăng đông lạnh kô hà , cá bột rất thích ăn lăng quăng đó,mình cũng cho ăn tép cắt nhõ xen kẽ như bạn nhưng thức ăn chủ yếu vẫn là lăng quăng , bạn cứ ra NT đặt mua lăng quăng rùi về rửa sạch bỏ vào ly nhựa rùi cho vào đông đá , khi nào cần xài thì lấy nước rưới cho nó tan một ít lăng quăng ra rùi cho cá bột nó ăn.Cách này chủ yếu an toàn cho mình thôi vì khỏi sợ muỗi chích :D ,mà tiện lợi nữa , vì lăng quăng kô phải lúc nào cũng có người bán đâu đó, hàng hiếm nhất chợ cá đấy hia hia
    @GHT : hic kô phải em kô biết chụp hình mà là cái máy kĩ thuật số bi hư kô chĩnh tắt đèn flash được, em mang đi sửa gùi , lần sau sẽ gửi hình đẹp hơn, thanks anh đã góp ý.

16. CONGVINH

CONGVINH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    23
    Không phải đâu, cho cậu xem Star Matrix đây:
    Star Matrix- Very cheap:
    [​IMG][/URL][/IMG]
    [​IMG][/URL][/IMG]
    [​IMG][/URL][/IMG]
    Star Matrix- Very Kokster:
    [​IMG][/URL][/IMG]

17. gaizka

gaizka Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    @CONGVINH : cảm ơn anh đã cho em biết thêm về starmatrix.
    Hôm nay em update hình con cá nhõ có đầu cho mấy anh xem và chỉ em thêm kinh nghiệm nuôi cá bột để em nuôi nó tốt hơn
    mấy hình này em kô có chỉnh ngày tháng nên em để theo thứ tự con cá lớn từ từ
    hình này là lúc mới tách hồ ngày 13/10
    còn mấy hình sau em kô nhớ chụp ngày mấy
    nó nhỏ tí như hột bí vậy đó :
    tấm này mới chụp hôm qua , kĩ thuật chụp hình em còn yếu lắm nên mấy bác thông cảm
    đàn cá bột này của em có 7 con lên hết 6 con còn một con là mái , kì này em hên quá trời . Mấy con kia nuôi hồ 60 nên nó lớn chậm hơn con này chứ đầu cổ cũng giống anh nó hà.
    Cảm ơn mấy bác đã xem. Em rất vui khi được giao lưu với mấy bác để học hỏi thêm kinh nghiệm

18. ai-armani

ai-armani Well-Known Member

Thích đã nhận:
    95
    @gaizka:Cá của Bác ok lắm,ráng nuôi nhé,mà bác cho nó ăn cái gì mà nó mau lớn thế,còn mấy con nữa sao ko post hình lên cho mọi người xem,em thấy mấy con còn lại cũng ok lắm mà,có gì update hình sau nhé,em đang ghiền xem hình

19. rarefish-VN

rarefish-VN Banned

Thích đã nhận:
    0
    chào bác gaizka em thấy em này nhìn hình như chưa dc chuẩn theo dòng của nó.Nếu như em nuôi thì em này bây giờ cái đầu phải gấp đôi đó

20. mecacanh

mecacanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    hahaha bÁc Bảo đã có cá tuyệt đẹp....con này lớn nhanh nhỉ??mới hôm nào con chút téo...mà bây giờ thành super rồi