Cá của huylinht

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi huylinht, 11/10/06.

1. huylinht

huylinht Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    các bác xem hộ em con này thuộc giống j ạ ??? Nhóc này to khoảng 2 ngón !
    Còn chú này em đc cho ! Nó to khoảng 1 ngón
    Các bác thấy đc chứ ạ ??

2. tuanmobile

tuanmobile Active Member

Thích đã nhận:
    0
    cá bạn xấu quá nói thật đấy,châu ít chữ ít mỏ lại dài nữa nuôi uổng thức ăn thôi cho tới đi

3. lahansaigon

lahansaigon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    Cái bác này căn cứ vào đâu mà bác nói thế?????
    Cá 2 ngón tay như vậy mà bác nói bỏ đi là sao!!!Nó đang chề mỏ nên hơi dài tí xíu,với lại trình độ chụp hình của bác huylinht wá tốt nên bác thấy thế thui!!!Mình thấy dc đấy bác(e đầu)!!!Còn e sao thì....từ từ lớn tí xíu rùi tính sau!!!!!!!!!!!!!!!
    @tuanmobile:bác nên xem kĩ trước khi đưa ra....phán quyết nhá!!!!!!

4. ngaingung2006

ngaingung2006 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    42
    Dear huylint
    Cá của huynh có thể nói là cũng có triển vọng lắm( con đầu tiên thôi nhé), nhưng mình đang băn khoăn không biết có phải nó là thuộc loại La Hán Trân Châu không vậy??? Mõm nó dài quá, dáng cơ thể hơi mất cân đối, tại sao thế nhi?
    Chú cá đó huynh mua cá giá như thế nào thế? Nói để bà con tham khảo coi :D :D

5. tughe

tughe Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá đẹp đấy chứ! Chắc bạn gì đó đùa với bạn thôi! Con đầu tiên có tương lai lắm đó! ráng nuôi hen!

6. huylinht

Thích đã nhận:
    7
    mình khi mua thì họ bảo là kamamalau :confused: nhưng theo chủ quan mình nghĩ thì đây chắc là loại châu Thái ! :confused: ( các bạn góp ý thêm :D ) Mình mua ở 14 Đào Duy Anh - HN ! Cá vừa nhập về là mình đặt tiền bắt luôn ! Con này mình mua với giá 800.000đ. So với cá ở HCM thì con này quả là đắt nhưng ở HN có lẽ giá như thế là hợp lý ! Bởi con này mới 2 ngón tay mà đầu đã nhú lên như thế !:x

7. lahansaigon

lahansaigon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    Ừ,với giá đấy thì cao đấy bác,có lẽ giá cả ở HAN có phần nhỉnh hơn trong Xì Phố!!!
    Theo e nghĩ với 400-600k các bác có thể mua 1 e như thế ở đây hoặc chỉ 1,5 ngón!!!!
    E đoán nó là Kamalau đấy!K biết ý các bác khác như thế nào?????
    NHìn chung khá đẹp!Bác cứ nuôi nhá!!!Mong nó sẽ đẹp hơn!Tên cá chỉ 1 phần quyết định thui!!!!Cá đẹp cứ chơi!!!

8. tuandatphan

tuandatphan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    588
    Đúng rồi đó lahansaigon ơi !!! so với cá ở miền nam thì con này đắt gấp 2 rồi đó, nhìn chú đầu tiên cũng đẹp đấy chứ chỉ tội là mỏ chú ấy hơi dài thôi mà !! với lại con này châu cũng nhiều và đẹp . Bạn huylinht thích thì cứ nuôi chú lớn rồi pót hình cho mọi người xem nhé bạn !

9. huylinht

Thích đã nhận:
    7
    nhìn cá ở SG mình mê lắm ! vừa đẹp lại vừa rẻ ! Ngoài HN cũng có n` nhưng giá đắt lắm ! Mình mua đc con này 800k còn cảm thấy hạnh phúc chán ! Trên phố lớn 1 con tương tự họ bán 1,5tr cơ !

10. vonhuy3

vonhuy3 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,149
    Chài ở HN giá cao ghê. Em ở hcm cũng mới mua 1 con kamalau bằng cá bác đó mà đẹp hơn chút :D có 250k ah.

11. Hai au

Hai au Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Sao bác huylinht hổng chịu chơi bữa nào vào Sài gòn chơi một em thật oách mà giá rẻ nữa, có gì vào hú anh em dẫn đi cho.

12. LahanHAN26

LahanHAN26 Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá đẹp HN thiếu gì.

Tội gì vào HCM xa vậy, ngay HN cũng có đầy cá đẹp. Tại mấy bác HN thích toàn chơi dòng cao cấp với đắt tiền nên tôi mới ko dám dẫn chứ thú thật là với giá 800K Huylinh có thể mua con đầu to và nhiều châu hơn vậy ấy chứ.....

13. Harry Potter

Harry Potter Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Công nhận giá cá la hán ở ngoài HN cao thật!
    Con thứ nhất tạm được - tuy mõ hơi dài, body cũng không được ngắn! Con thứ 2 thì phải nuôi thêm mới biết kết quả.

14. colagon

colagon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình thấy con đầu cũng được bác cho ăn thức ăn hộp nhiều để nó gom mỏ lại thì sẽ ổn thôi khi nào có người quen trong này đi máy bay ra thì nhờ họ mua giùm có gì em mình dẫn đi cho

15. huylinht

Thích đã nhận:
    7
    cám ơn các bạn SG ! mình hiện nay cũng đã bão hòa La Hán ! đang muốn chuyển sang cá rồng nhưng lại mắc "cục nợ" này ! :D Nói vậy thôi chứ cục nợ này đẹp trai đấy chứ ! :D

16. Harry Potter

Harry Potter Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn nghĩ rắng cá mình đẹp thì bạn sẽ thấy đẹp, ngược lại, bạn thấy cá mình không đẹp thì dù nó đẹp, bạn cũng thấy nó không đẹp! Cố gắng dưỡng "cục nợ" đó nhé! Mong "cục nợ" của bạn ngày càng...xinh...:D

17. niveam2m

niveam2m New Member

Thích đã nhận:
    0
    em ở HN,mới tập tành chơi cá la hán.Nhờ bác chỉ hộ ở đâu bán cá đầu to, nhiều châu mà giá lại mềm như thế.Em thấy cá của huylinht cũng hợp lý đấy chứ.Bữa trước em mua một con không đẹp bằng cỡ 1,5 ngón những 1t2 lận.Cám ơn bác nhiều!

18. colagon

colagon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Trời đất 1 con 2 ngón 1t2 ở tphcm king bac ca ra châu đầy mình cũng không có giá đó.bạn phải trả giá chứ dù là HN thì giá đó cũng quá bất hợp lý