Cá của kabi_2608 đây

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi kabi_2608, 7/7/06.

1. kabi_2608

kabi_2608 Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình đã post 2 bài nhưng không hiểu sao không đc ???
    Mình post bài lên vì rất muốn hỏi các bạn xem cá của mình là loại nào . Mình chỉ mới tập nuôi cá đây thôi. Mình nuôi con này được gần 1 tháng gùi , nó to bằng 2 ngón tay đó . Màu sắc lên rất đẹp, nhưng đầu thấy còn yếu wa. Các bác xem cá của mình gùi cho mình xin ý kiến nha ! Liệu chú cá của mình có tương lai gì hông ? Có nên nuôi hông ... Thanks các bác nhìu
    Ah , mình chụp bằng Dt nên hơi mờ, ở ngoài nó đẹp hơn trong hình nhìu lém !!! hì hì

Last edited: 8/7/06
  2. LongXD

LongXD Well-Known Member

Thích đã nhận:
    44
    Vì bạn là thành viên mới nên 6 bài đầu không hiện lên 4rum liền mà phải chờ các mods kiểm tra. Nếu bài bạn hợp lệ sẽ được hiên lên 4 rum, nếu chưa hợp lệ thì bài của bạn bị xóa mà không cần báo trước.

3. owen1504

owen1504 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá của ban chắc là cá mái quá,các bác cho bít nha ko bít đúng ko nữa

4. kabi_2608

kabi_2608 Member

Thích đã nhận:
    0
    mà nó là loại cá gì vậy ??? Mình hổng bít nó là loại nào nữa... Thấy mấy bác nói quá trời loại lun , nên mình bó tay , hông bít nó là loại nào (king rồi khỉ đỏ rổi rồng ... loại nào vậy ???) Bác nào biết thì cho mình biết nha ... Cảm ơn các bác nhìu lắm ...
    Ah , mà cá đực và cá mái khác nhau chỗ nào ??? Mình thấy con của mình có 1 cái gì đó nho nhỏ ở ngay phía dưới bụng lúc nào cũng lòi ra gần cái vây bên dưới. Kô bít như vậy nó phải cá đực kô heng ??? Ai bít xin chỉ giáo nha !!!

5. huylinht

huylinht Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    con này của bác chắc là loại châu rồng !! Màu tươi, châu sáng nhưng đầu đúng là yếu !! Bác thử cho con rô vào dí xem nào !!

6. kabi_2608

kabi_2608 Member

Thích đã nhận:
    0
    cho cá rô vào dí là nó lên đầu huh ??? hihi ... chắc mình phải thử thui ... hihi !!! Thanks bác nha .... Mà bác bít nó là trai hay gái hông ??? Có cần phải chụp lại hình khác cho rõ kô vậy ???

7. huylinht

huylinht Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
  8. cá chiến

cá chiến Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    con này ráng nuôi cho nó mập thiệt mập lên đi thì đầu nó sẽ nhú lên thôi(nếu là đầu mỡ còn là xương thì bó tay),vì hồi đó em cũng có 1 con giống như anh vậy đó ghét cho ăn quá trời thế là nhú cái đầu lên,ảnh thử áp dụng thử coi.

9. louhan_0506

louhan_0506 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    ko biết là trai hay gái nữa ,bạn thử nuôi xem sao, hi vọng cá sẽ mau lớn nhưng đầu thì ......

10. rồng xanh 2707

rồng xanh 2707 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    con nì em đoán là châu rồng trống mà nó bao nhiu ngón vậy anh ?

11. kabi_2608

kabi_2608 Member

Thích đã nhận:
    0
    nó được 2 ngón tay gùi, chắc hơn chút xíu đó !!! hihi
    sau một thời gian đọc những bài mà bạn huylinht đã cho mình link thì ... hihi, có lẽ mình sẽ phải cô gắng áp dụng đủ mọi cách có thể (đã được chỉ) để cho chú cá của mình lên đầu !!!
    Thanks các bác nhìu nha ... Khi nào cá mình lên đầu mình sẽ post lên cho các bác xem /.. hihi