cá của kamfamalau

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi kamfamalau, 8/9/06.

1. kamfamalau

kamfamalau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Con này là kc-plt mình mua ... giá 1 triệu mấy bác xem đánh giá giùm mình nhé,mình hy vọng sau này sẽ làm giống,cá mới bằng ngón cái mà người bán nói là mới có 2 tháng tuổi thôi,thấy đầu to nêu chơi luôn
    Hình nó đây
    Còn con này mua bên ... nói bao đẻ mà em mang về thử cá chục lần thấy chẳng ra được con nào,chắc là bị triệt rồi,chán thật mà biết sao bây giờ đây,cá thái lan ,mã lai bây giờ cá việt nam đẻ cũng bị triệt hết,chắc tại họ muốn độc quyền dù sao cũng chẳng trách được ai hết làm ăn mà fải chịu thôi
    Lúc em mua em hỏi là có đẻ được không thì ... nói đẻ ok lắm vậy mà.........chắc em để lại chơi luôn dù sao cũng là con cá đẹp
    Hình nó đây,con này nuôi được 13 tháng bằng bàn tay mới thử cho đẻ mà trứng hư hết không đậu dù chỉ là 1 cái
    ...

Last edited by a moderator: 8/9/06
  2. CONGVINH

CONGVINH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    23
    Bạn nói chơi hay sao chứ con KC-PLT này mà chỉ bằng 1 ngón cái và hơn 2 tháng tuổi thôi sao. Con này quá ngon rồi, 1 chai là quá rẻ, nếu so với con 7 chai của Rồng đỏ thì con này lớn hơn chút nữa phải 10 chai. Nhưng mà mình nói thiệt con này ít nhất phải 4 tháng tuổi trở lên, vì cá 2 tháng không thể phát triển bộ vây kỳ được như thế đâu. Chúc mừng bạn nha.

3. ltdhong

ltdhong Người giúp việc

Thích đã nhận:
    9,234
    Cá vậy là quá ngon rùi, giá cũng khá rẻ. Còn cái vụ triệt sản thì chưa thể kết luận chính xác được, có khi trong cơ thể cá bị 1 lý do gì đó nên dù cá ko bị triệt sản nhưng thụ tinh vẫn ko đậu, cũng như nhiều người, chỉ cần đi đụng cạnh giường cũng đẻ, nhưng cũng có người ao ước có 1 đứa con mà đâu có được.

4. lahansaigon

lahansaigon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    he...he,kamfamalau mua trúng ông cụ non rùi!!!!!!mới bằng ngón cái,2 tháng mà như thế à???E cũng như bác CV vậy,k tin,k tin!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
    Mà nếu đúng thì bác mua wá rẻ rùi!!!!!
    E nghe kamfamalau nói về cái vụ triệt sản mà sợ run lun í!!!!!Tính mua vài e để nuôi tập ép cho dzui,ai ngờ nếu như ai cũng gặp trường hợp này chắc hết dám mua lun wá!!!!Kiếm em nào rẻ nuôi đỡ ghiền,chứ bỏ khối tiền mà .......nín thinh thì............. hic....hic.......

5. Son Q4

Son Q4 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    124
    Con này tệ cũng 2,5 ngón rồi,còn tháng thì tệ cũng trên hàng 4,Nói thật con RV bị đẹt nhỏ nhất tới nay cũng 3 tháng hơn bằng ngón cái kia cũng k ra được bộ vây như thế ....
    Vây trên và dưới cá 2 tháng tuổi k dài như thế đâu ....con mắt to như cú, đầu có thẹo chắc tại ẩu đả nhau....
    K nên tin người bán nhiều đâu......
    #:-S #:-S [-( [-( :-S :-S

6. d52232dole

d52232dole Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9
    "giá 1 triệu mấy": 1.99T thì mắc, 1.01T thì giá quá tốt rồi :)

7. nuni

nuni Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Bác kàmmalau sao lâu lâu lại tung ra những "sản phẩm" như đồ chơi,mà hôm trước tui qua nhà bác mà không thấy con này ,hay là bác cất trong căn phòng gấn cái toilet cũ nhà bác,cái con thứ 2 :
    cũng có người mua cùng đợt với bác đó bác nhớ không,nhưng mà vẫn đẻ được mà,chắc cá bác cho ăn thuốc nhiều quá với cho ăn thuốc kích thích la không tốt đâu
    còn con thứ 1 thì đẹp đấy nhưng mà tui thấy có cảm giác không ổn đâu,chúc bác luôn có cá đẹp

8. liem

liem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    463
    con thứ 1 hình như ko fải kcplt.dàn châu của của nó ko giống kcplt.em này nhìn giống cá nước ngoài hơn(nhưng ko biết giống gì). cá này đẹp,nhưng chắc hơi lớn tháng.có anh em nào có nhận xét khác ko?:)

9. lahan0502

lahan0502 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Em cũng nghĩ giống nhu anh CV,con này kô thể nào bằng ngón tay cái được,và nếu người bán đã nói là được 2tháng tuổi thì em nghỉ nó phải là 2,5 ngón.Nhưng dù sao cá anh rất đẹp và giá cả như vậy cũng rất đẹp.Chúc mừng anh!:):)

10. khanh123

khanh123 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    152
    cá bác đẹp quá, theo mình thấy thì, cá bác lớn hơn 2 tháng đó. cá 2 tháng tuổi bộ vây chưa phát chuyển hoàng hảo như vậy đâu.

11. anhdung_1982

anhdung_1982 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    Con này giá 1t thì quá rẻ, mừng bác có được cá đẹp mà rẻ nữa :D Bác mua ở đâu thế để anh em biết nữa chứ ?? Nhưng con này mà 2 tháng thì hơi khó tin 1 chút ...... Bác ép được thì báo anh em biết nha

12. hoang khang

hoang khang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    745
    1 ngón cái!!!

bác Kamlau nói thật không chứ???
    1 ngón tay mà dữ vậy à!!! thật bái phục bái phục!!!
    mà với giá 1t chắc em chỉ mua được có cái....vây của nó thôi....hehehe

13. Đồ đệ cá la hán

Đồ đệ cá la hán Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Ha ha con này đúng là Kcplt rôì nhưng lớn hơn ngón tay cái bro Kamfamalau ah. Mình có con y chang vầy nhưng phải lớn hai ngón rưỡi (cỡ hơn hai tháng), vây không dài như con này đâu. Noí túm lại là cá vẫn đẹp và giá 1tr là rẻ rôì. Con của mình chưa bằng mà lái đã trả 1tr rôì đó.

Last edited: 8/9/06
  14. ai-armani

ai-armani Well-Known Member

Thích đã nhận:
    95
    @kamfamalau:Bác ơi sao cá bác ko đẻ được vậy,ngộ thế nhỉ,em chưa thấy đó em chỉ nghe bác nói thôi,Tội nghiệp bác wá ah,thôi bác xuống mua thêm mấy em về cho ép đi bác,thử xem có đẻ được ko?còn ko mua con lớn bao đẻ đi bác,vậy chắc ăn hơn
    Dù sao cũng chút bác thành công nhé,con hình đầu tiên sao mua rẻ thế,bác có xạo ko đây,kc-plt giờ có giá lắm mà sao rẻ thế nhỉ đầu chà bá mà mới 2 ngón hả bác,vậy thì cấày ko bị "ép" rồi,vì em có thằng bạn cũng có con y chan cũng ko bị ép cá luôn,vậy chắc con này đầu khủng bố

15. nuni

nuni Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    mà bác kàmmalau này cùng lạ lúc ẩn lúc hiện,mới lúc sáng qua nhà thì thấy con cá đầu khủng bố cũng đẹp,rồi chiều đi chơi nên tiện ghé qua,nhưng con cá đó lại không thấy nữa,bác chỉ toàn mua những con không đẻ được không àh,dù sao bác cũng đam mê là được rồi

16. kamfamalau

Thích đã nhận:
    0
    mấy bác cho em ý kiến chân tình về cá em,em rất cảm ơn,chúc các bác vui vẽ

Last edited: 9/9/06
  17. intel007

intel007 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cá của bác được lắm đó , tương lai sáng sủa rùi , thế bác mua lâu chưa

18. cuongphat

cuongphat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    con Cá hình trên chỉ là PLT còn con KC PLT hôm Festival có dự thi mình cá đầu hơi Vàng mình xanh & Châu chấm nhỏ sợi nhiễn rất đẹp.con Cá của bạn có được cái đầu đẹp còn thân hình tới đuôi thì ko được cân đối trở thành hình tam giác cái đuôi thì lại nhỏ quá nên ko tuyệt vời cho lắm.nhưng được cái đầu đẹp là cũng Ok rồi vì đó là điều quan trọng nhất của con Cá LA HÁN

19. kamfamalau

Thích đã nhận:
    0
    @cuongphat:cám ơn bác nhận xét về cá em,nhận xét của em về nó cũng như bác vậy đó,em sẽ cố gắng nuôi nó.Chào bác
    @ai-armani:chào bác,em chỉ là người chơi thường thường thôi,ko muốn kinh doanh đâu,sở hữu dc vài em cũng khá nên hi vọng ép đẻ để lấy cá giống nuôi thôi(duy trì nòi giống)nhưng ko dc thì em chịu thôi,nếu ai mua cá về cũng ép đẻ dc thì tràn lan rồi,em ko bàn về vấn đề này nữa,chắc ít bữa tuyển vài em nữa wá,khi nào có em sẽ post cho anh em xem nhé.

Last edited: 10/9/06
  20. nhuytrieu

nhuytrieu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá của bác mới ngón cái à có đùa ko đấy?Ngón cái mà đã như vậy thi 1tr cũng ......mắc thiệt.^_^.