Cá của "KimBu"

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi tungnhung, 30/9/05.

1. tungnhung

tungnhung Active Member

Thích đã nhận:
    1
    Dưới đây là chú cá của 1 người bạn rất thích nuôi cá của em,mặc dù mới nuôi nhưng em thấy chú cá này cũng có thể được gọi là cá đẹp trong dòng SRS.
    Chú cá này được nuôi khoảng hơn 2 tháng kể từ khi về nhà,còn nếu tính độ tuổi chính xác chắc có lẽ khoảng 4-5 tháng tuổi.Thức ăn chính là tôm tép và cá mồi và có đặc điểm giống như ý kiến của Kido là cũng không cho ăn thức ăn khô(hạt đắt tiền).Do không có điều kiện nên không post ảnh mới lên được,ảnh ở dưới đây là chụp vào lúc đầu chú ta hơi xẹp nên bị méo,còn đúng ra thì đầu nó rất tròn.
    Mong các bác cho ý kiến để cổ vũ tinh thần của 1 người bạn mới trong hội La Hán của chúng ta.

2. Duongnguyen

Duongnguyen The last Maya

Thích đã nhận:
    60
    Ha ha, cuối cùng thì mình cũng thấy được hình cá của Bu rồi, cá mau lớn ghê, màu cũng ok lắm lắm

@tungnhung:Thật ra thức ăn khô chẳng qua là thức ăn phụ mà thôi, vì Việt Nam luôn có nguồn tép sống và cá mồi quanh năm. nếu chúng ta cho cá ăn đủ chất thì không cần mồi khô đâu

3. hongloan

hongloan Member

Thích đã nhận:
    0
    cho em hỏi

tấm lọc ở dưới đáy hồ bạn mua ở đâu vậy chỉ mình với :confused: :confused:

4. Duyfish

Duyfish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Chà con khỉ đỏ của bác màu đẹp đó , đầu cũng dc . Nhưng tội 1 nỗi là chữ lột ko hết . Bác cố gắng cho ăn nhiều tép trứng nha hi vọng sẽ tẩy sạch chữ

5. red_monkey

red_monkey Member

Thích đã nhận:
    0
    chào máy pác ! Con nay đẹp đấy . Nhưng mà đây là con red monkey (khỉ đỏ mà) . Nhà mình cũng nuôi 1 con . Nếu em lầm thì mấy pác giải thích giùm làm sao để phân biệt Super red syn và khỉ đỏ .

6. co hon

co hon New Member

Thích đã nhận:
    0
    wa!con khỉ của bác đẹp thật đó :applause:
    có dc thằng con trai như vậy là quá đã rồi .chúc mừng bác nha!bác còn con nào không .đê em học hỏi coi

7. lactien

lactien New Member

Thích đã nhận:
    0
    chà mình thây' con srs của ban đẹp đấy, nhưng bạn hãy cho nó an vùa vùa thôi , mình thấy bụng của nó hơi bị phồng dó, cá mà bụng có nếp gấp thì không đuợc đep , bạn hãy chia cho nó ăn làm nhiều bưa di[IMGO]

8. chaulahan

chaulahan Giáo làng hưu trí

Thích đã nhận:
    12
    Cá đẹp đấy bác Kimbu. Mỗi ngày bác ráng bắt cá ra, lấy giấy nhám chà chà lên cái mình nó cho bay hết mấy cái vết màu đen là đẹp tuyệt.

9. phamhoang

phamhoang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    bác có thể cho em biết địa chỉ và số điện thoại của bạn bác được không