Cá của mình cần làm gì đây.

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi LahanHAN26, 24/2/06.

1. LahanHAN26

LahanHAN26 Member

Thích đã nhận:
    0
    Các bạn ơi con này minh đang chơi, hien giờ no vừa ép đẻ xong đầu đom còi đi nhiều quá, mình ở ngoài Hn, liệu nên cho nó ăn gi để phục hồi sức khẻo nhỉ. ~X(

2. Harry Potter

Harry Potter Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cá của bác khá đẹp, bác nuôi được bao lâu rồi? Làm sao đầu nó to vậy? Mình mới chơi thôi, nên không biết đây là giống gì vậy? Cám ơn.

3. trandat

trandat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Cá mới ép xong con bị xuống đầu là chuyện bình thường, mình nghĩ bác chẳng cần làm gì cả, chỉ cần cho ăn uống điều độ như bình thường, vài bữa nó sẽ lên lại thôi mà.

4. LahanHAN26

LahanHAN26 Member

Thích đã nhận:
    0
    Xin chào Harry potter và Trandat!
    Harry potter: Cá mình đang chơi là Lahan rồng loại này cũng thường thôi bạn à, mình nuôi cũng như mọi người cho ăn ngày 3 bữa toàn là tôm thỉnh thoảng đổi món sang ăn cá và thức ăn khô thôi và cho ở hồ rộng một chút, hồ mình là 1m bạn ạ.
    Trandat: Chào bác cho ăn bình thương thì cung đơn giản thôi nhưng muốn gì đó dinh dưỡng cho em nó vậy nên cho ăn gì là có dinh dưỡng hả bạn, cảm ơn bạn trước nhé.

5. trandat

trandat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Theo mình thì ngoài những món ăn tươi sống như tép... bạn nên cho nó ăn dặm thêm thức ăn hạt để bổ sung thêm dinh dưỡng và các thành phần vi lượng. Thức ăn hạt bạn có thể cho nó ăn JBL, Tetra hoặc Azoo cũng được, theo mình thì hình như JBL là tốt nhất mà giá cũng cắt cổ :D, thỉnh thoảng thì cho nó ăn thêm cá sim, cá lia thia, tim bò... để nó sung lên và màu đẹp hơn. Bạn cho ăn ngày 3 bữa, cố gắng cho ăn đúng bữa và đúng giờ là được rồi.
    Chúc cá của bạn mau phục hồi sức khỏe, nó đẹp quá.