Cá của mình đẻ. Xin hỏi cho nó ăn gì ?

Thảo luận trong 'Cá - Ôc - Tép với bể thủy sinh' bắt đầu bởi baotuyen, 20/6/08.

1. baotuyen

baotuyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    2 con cá trắng này của mình nó đẻ khoảng 7 con. Mình đã bắt riêng ra 1 cái keo rộng miệng, ko có oxi. Xin hỏi anh em cho cá con ăn gì vậy? Ko cần oxi vẫn sống ko? cái keo nhỏ quá bỏ oxi vào nó sủi bọt mạnh quá. Đây là hình anh ne[​IMG]

2. powerfullvn

powerfullvn Banned

Thích đã nhận:
    21
    cá này là mặt trăng mà, đẻ nhiều như csa 7 màu, mún, kiếm.v.v.v

Không vấn đề gì đâu, cứ cho ăn thức ăn khô, chịu khó nghiền nó vụn ra nhé. Sau 1 tuần là ăn được giun thôi.

3. camatloi

camatloi Active Member

Thích đã nhận:
    0
    với 7 cá con thì bạn nên nuôi trong một cái hồ nhỏ chứ đừng nên nuôi trong cái keo chật chội(vì bạn không có sục oxy).Hồi trước mình cũng từng nuôi loại cá này rồi!chúng đẻ quá trời.Cách tốt nhất là bạn nên cho cá con ăn bobo đi,mua ở ngoài tiệm bán cá đấy

4. konkua

konkua Well-Known Member

Thích đã nhận:
    26
    Loại cá này con con cũng khá lớn, có thể cho ăn giun chỉ đc ngay, nhưng có bobo thì ngon nhất

5. thodan

thodan Active Member

Thích đã nhận:
    2
    Đúng rồi, đây là cá mặt trăng, dưng mà cá con của bọn này khỏe lắm, bạn vớt ra cái chậu hay j j đựng đc nước, cho ngập bèo hay rong cũng đc, mà có ai nuôi chim thì xin tí cám trứng, nhỏ mà lại ngon, bọn nó là khoái cái này lắm.
    Cho tớ hỏi cá đực và cái của bạn giống hệt nhau hay có 1 con vây lưng rộng, trên có chấm hoa. Hình như nó là con đực đúng không ?

6. thodan

thodan Active Member

Thích đã nhận:
    2
    Tí quên, có khi không cần sủi hay lọc j cho mất công, 7 con thì độ 1 đến 2 lít nước là ok

7. cuonglt

cuonglt Member

Thích đã nhận:
    0
    3 tháng qua, cá nhà mình liên tiếp đẻ con, nhiều lắm nên có đôi chút kinh nghiệm. Nếu ở Hà Nội, ra chợ Mơ (hiện đang phá) nhưng còn 1 hàng ở cổng chợ vẫn đang bán và có thức ăn cho cá con, giá bán 15nghìn/hộp. Mình dùng nhiều lần rồi, tốt và cá con bây giờ lớn lên nhiều và cho đi cũng nhiều rồi. Nếu không mua thức ăn thì bạn lấy lòng đỏ trứng luộc, bóp vụn vào nước hoặc sáng dầy sớm đi vớt hồng trần hoặc mua giun nhỏ cho cá con, chúng ăn được và vẫn lớn. CHú ý vẫn phải sục khí cho cá ở bể riêng, không sục khí mạnh mà nhỏ thôi nhé. Cá nhà mình đẻ thì mỗi cá mẹ thường đẻ ít nhất 30 con chứ không đẻ ít thế đâu (các cá Ánh trăng trắng, vàng, hắcmuni, bảy màu dễ để, dễ nuôi nhất) cá cá đẻ ra trứng thì chưa làm được bao giờ..hic nên ko biết chăm ntn. Chú bạn nuôi cá bột thành công!