Cá của Nam Đạt

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi Nam Dat, 13/11/06.

1. Nam Dat

Nam Dat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Em này mình nuôi được 01 tháng rồi, nó cở 3 ngón. Các bác cho mình ý kiến và tên của nó luôn nha. Người bán nói là king kamfa. Mình mua em này 700K.
    Hình 1 : Lúc mới mua về.
    Hình 2 : Bây giờ.

2. conlele

conlele Well-Known Member

Thích đã nhận:
    84
    Rất có tương lai đó bạn. Bạn mua đúng cá rồi... cố gắng chăm sóc nhé... Mong được thấy hình cập nhật con này thường xuyên...

3. cthanh

cthanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    89
    Bạn mua ở đâu vậy có phải dòng King Silver ở quận 7 0 ? cá bạn đẹp wá pót thường nha bạn...

4. Nam Dat

Thích đã nhận:
    0
    Cảm ơn các bác. Mình mua ở Tiệm Ninh Song Long, Q. Bình Thạnh. Ngoài tiệm còn một con cũng giống như vậy nhưng châu ít hơn một chút.

5. chicka2006

chicka2006 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Chào Nam Đạt,Chicka muốn hoi Tiệm Ninh Song Long ở đường nào vậy.Cá của Nam Đạt lên đầu thích ghê,con Kam Fa đó thêm ít châu nữa là hết ý.

6. kpham

kpham Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Ôi,ước gì em nhìn cá đựoc như mấy anh,em chỉ thấy nó đẹp thôi,còn làm sao để biết nó là con gì thì nhìn vào đâu ạ ?các anh cho em út cơ hội để học hỏi luôn nhé,vì em thấy anh Namdat và conlele thì gọi nó là Kingkamfa,còn anh chicka2006 thì gọi là Kamfa,theo em nghe nói thì 2 dòng này khác nhau phải không ạ ?em xin cám ơn truớc nha.

7. Nam Dat

Thích đã nhận:
    0
    To Chichka2006 : Tiệm Ninh Song Long ở cách ngã tư XVNT và Nguyễn Xí khoảng 10 m. Nó nằm trên đường XVNT, vừa qua ngã tư nhìn bên tay phải. Mình không biết còn không nữa và Khi mua nhớ trả giá nha bạn.
    To kpham : Mình cũng không rành vụ phân loại cá lắm. Nó chỉ là cái tên thôi mà. Chủ yếu là nó đẹp và mình vừa ý là được hà bạn ơi. Nếu bạn muốn học hỏi thì kiếm mấy cao thủ, họ có cách phân biệt dựa vào các đặc điểm của từng loại, đừng tin vào lời của người bán nha. Mình cũng từng bị dụ mua KC-PLT thì ra chỉ là Rồng đỏ thôi. Chúc bạn sớm kiếm được một em ưng ý.

8. Lahan đẹp

Lahan đẹp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cá bạn đẹp wá châu nhìu ghê nhưng đầu thì hơi yếu hay tại mới mua về nên nó như vậy.nếu em này mà cái đầu to nữa thì khỏi fải bàn nữa rùi.cố gắng nuôi nhge bạn.chúc bạn thành công.Thân