Cá của tui cũng đang lột nè :(

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi nttuan_bnd, 7/2/06.

1. nttuan_bnd

nttuan_bnd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    66
    Thời gian vừa qua con SRS của tui đen quá, mấy hôm nay tui thấy có vẻ nó hơi đo đỏ trở lại, hoa chữ trên người gần như mất tiệt rùi :(

Con rồng xanh này thì thời tiết lạnh và thất thường nên đầu lên chậm
    Con nè giờ lớn cỡ 4 ngón tay, ăn khỏe. Rút kinh nghiệm con đại bàng xanh, con này tui cho ăn hạn chế hơn. Mập quá thì trông khổ sở lắm :D.

2. tienbm

tienbm Người làm vườn

Thích đã nhận:
    6,460
    Tuấn giấu hàng kỹ thế, nhìn con SRS có vẻ đẹp rai tợn nhỉ, con này có phải con để trong kho hôm anh chụp không đấy????

3. nttuan_bnd

Thích đã nhận:
    66
    Hị hị, con này cũng trong kho nhưng hổng phải con bác Tienbm chụp hình đâu :D. Con mà bác chụp nó đang ở nhà đồng chí Coi77 rùi. Con này em nuôi về sau, từ nhỏ nuôi lên :D.

4. tuandv

tuandv Active Member

Thích đã nhận:
    1
    Con thứ 2 của bác nttuan đẹp đấy! Bác mua con này bao nhiêu? Ở đâu vậy? Em cũng muốn tậu 1em như thế. Em cũng giống bác ở chỗ nhà cũng có 2 bể. 1 bể nuôi KLHV+ HLH(phải ngăn đôi bể) và 1 bể rong. :D

5. Viet Anh

Viet Anh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Á hà, hôm nay mới nhìn kỹ con SRS của bác Tuấn, trông đẹp ghê, em khoái nhất là cái mõm ngắn của nó. Còn con rồng xanh mầu sắc và hình dáng thì tuyệt rồi nhưng đầu lên chậm quá nhỉ. Hay bác nuôi nó 1 mình 1 bể xem phát triển có tốt hơn không! đi tìm nhà nào có cô em xinh xinh để con đại bàng xanh đi ở rể. Nói thế bác đừng giận nhé hê hê:laughing:

6. Duongnguyen

Duongnguyen The last Maya

Thích đã nhận:
    60
    Bác tienbm, con này đúng là con của đồng chí Tuấn dấu trong kho đấy ạ, hắn phải dấu cá đi không khéo thì bị chị nhà xé xác=))

Bác Tuấn ơi, em với bác đổi cá đê. :laughing:

7. congthangkt

congthangkt Member

Thích đã nhận:
    0
    chao may bac!em dang ky vao trang nay lau rui ma chua pót ca len duoc.ca em con nho wa!thay ca may bac dep thay ma ham.:crying:
    Bac Tuan oi ! bac buoi sao ma con sps dep vay.em co con khi do ma no chang ra gi ca.buon we!

8. you_ands_i

you_ands_i Well-Known Member

Thích đã nhận:
    40
    con RS nhìn phê quá, đổi cá chơi đi bác @nttuan_bnd: tôi kết cái mặt của con RS bác đó nha. NHìn sau mà ngầu quá' vậy trời.

9. nttuan_bnd

Thích đã nhận:
    66
    @y&i: Hì hì, bác nói là mặt nó ngầu làm tôi phải nhìn lại cái mẹt nó cái :D. Nó chỉ hơi ngầu thôi, nếu nhìn ở góc này thì hết ngay :laughing:
    Các vết đen trên người nó đã bớt đi nhiều, còn về bộ đầu thì lên chậm quá. Tôi mà có dịp vào Sì Gòn tôi phải cầm sẵn cái kim rùi đến nhà ông Duongnguyen chơi... ới ông Duongnguyen, ông biết tôi cầm kim để làm gì rùi phải hông =)) =)) =)) , tôi ghen tị với cái đầu cá của ông lắm đấy ~X(

10. you_ands_i

you_ands_i Well-Known Member

Thích đã nhận:
    40
    uh ha, tại tấm trên hơi thiếu ánh sáng ra thế giờ nhìn tấm này thỉ dễ thương quá, Hì ^__*.
    Đầu lên thế mà chê sao, từ từ, đầu thế cũng đáng ok lắm đó chứ.
    Con Rs mới nhà tôi, thay nước giỡn với nó, vài ngà sau mỏ nó bị so le trong luôn( hàm trên và hàm dưới méo nhau) , hic.
    Vì giỡn ép chú em sát vào kính, chú ta vùng vẫy quá, thấy bình htường giờ thế này, chả thể nào sửa mỏ được, anh em nào biết ko??

11. Billykid

Billykid Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Mấy huynh cho em hỏi tý.
    Khỉ đỏ, RS ,SRS cách nuôi có giống nhau ko. Khỉ đỏ thì em thấy bán nhiều còn RS và SRS hỏi người ta ai cũng lắc đầu. Muốn kiếm 1 SRS cỡ ngón út, ở đâu bán chỉ em với cho em luôn giá của nó em cám ơn nhiều.

12. phamhoang

phamhoang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    chà bạn billkid ơi bây giờ ngoài tiệm bán người ta cũng hay trộn lẫn cá khỉ đỏ với SPR và RS lắm sao bác không thử nuôi khỉ đỏ thử xem nó cũng hay đó chứ biết đâu bác sẽ bắt phỉa 1 con SPR

13. quangvudaf

quangvudaf Member

Thích đã nhận:
    0
    Pác giỡn bạo lực quá. Hic! Tội nghiệp cá nhà Pác quá. Bị như vậy sao mà sửa được chứ.