Cá của Tùng

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi tungnhung, 12/3/05.

1. tungnhung

tungnhung Active Member

Thích đã nhận:
    1
    Các bác ơi!!!!Có bác nào biết về LH Hải Cẩu Hoàng Đế thì phân biệt giúp em với.Con này có phải là HCHĐ Không???

2. gamin2005

gamin2005 Active Member

Thích đã nhận:
    4
    no' đó bạn oi
    mà sao con hải cẩu gì mà te tua quá vậy

ý mà cho mình xin lổi nha
    con này o trong tp hcm người ta gọi là ngựa vằng đó :p
    xin lổi nha :p

3. tungnhung

tungnhung Active Member

Thích đã nhận:
    1
    Làm em cứ tưởng bở.Thế các bác biết giá cả của nó là bao nhiêu tiền 1 chú nho nhỏ như vậy không???
    Nhìn thấy nó giống HCHĐ quá.Các bác chỉ cho em xem phân biệt kiểu gì để biết 2 loài này với.

4. nnduyanh

nnduyanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    28
    ngựa vằn ở hcm bán con cỡ ngón tay cái là 25 .000, còn cỡ ngón út or lớn hơn tí xíu thì 10 -15000 đấy , bác tuan or duongnguyen lam ơn chỉ cho tớ cách chọn cá trống ngựa vằn và gấu trúc với , giá trên theo các bác thế nào , để tớ còn ra hàng lựa vài em trống về nuôi ! :)

5. Duongnguyen

Duongnguyen The last Maya

Thích đã nhận:
    60
    @nnduyanh: Mình không thích mấy loại này lắm nên chịu thua, không thể giúp bác đc rồi :(

6. tungnhung

tungnhung Active Member

Thích đã nhận:
    1
    Trời!!!! Sao giá loài này rẻ wá vậy các bác???Em thấy nó cũng đẹp mà.... Em mua con này khoảng 3 ngón tay là 80nghìn đó.Chắc là đắt nhỉ nhưng vì em thấy ở AQ Green có mỗi 1 con nên em mua luôn.
    nnduyanh:Gấu trúc nếu để mua được con đực cũng dễ thôi.Nếu muốn mua loại nhỏ bằng gần 3 ngón tay thì bạn cố gắng tìm con nào mà người ngắn,khỏang cách từ mồm tới mắt ngắn,đầu gồ 1 chút(Vì loài này có kích thước không lớn lắm nên nếu chúng là đực thì có lẽ gồ từ lúc gần bằng 2 ngón tay)còn nếu muốn con to thì dễ rồi còn gì.Mình cũng vừa mới chuyển 1 chú từ trong đó ra nè nên biết đôi chút.Mong bạn chỉ giáo...Còn Ngựa Vằn thì mới nuôi nên cũng như bạn thôi.

7. pxqthai

pxqthai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Lúc mới qua VN thì loài này cực đắt nhưng giờ thì cực rẻ vì chúng không lớn nổi, cỡ bàn tay là tịt luôn, đẹt suốt đời! :D
    Con ngựa vằn nhìn dơ dơ thế nào ấy! Riêng em thì Tuyết La Hán đẹp hơn!

8. chihong123

chihong123 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Bạn tungnhung ơi con đó bạn mua bao nhiêu đó ? Bạn mua ở đâu zậy chỉ chỗ mình mua với . Thân

9. tungnhung

tungnhung Active Member

Thích đã nhận:
    1
    chihong123 đang nói về con nào thế? Gấu Trúc hay chú nhóc ngựa vằn?Bạn ở đâu?Nếu ở TPHCM thì loại này nhiều lắm,còn ở HN thì chắc 1 mình tui có,(hi hi vì loại này không ai nuôi cả).

10. Duyfish

Duyfish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Chắc bác thích tranh sơn mài lắm nhỉ. Nhìn con này y hệt 1 bức tranh đó .Chúc mừng bác có con cá độc nha.

11. DNT_designer

DNT_designer Well-Known Member

Thích đã nhận:
    304
    Em thì thích con PLT của bác hơn:D Em thắc mắc là bác nuôi toàn bọn ăn nắm ị nhiều mà lại trải cát nền thì vệ sinh chắc cực lắm nhỉ:confused:
    Bác nên cẩn thận, con PLT đó nhớn chút nữa là ngựa vằn với gấu trúc của bác đc đi thám hiểm vùng đất mới ngay đó :-S