Cá của Vietanh update

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi Viet Anh, 12/12/05.

1. Viet Anh

Viet Anh New Member

Thích đã nhận:
    3
    Mấy hôm vừa rồi lạnh quá mấy chú LH người cứ đen xì xì, đầu thì bẹp dí, mình cắm sưởi 24/24 để 32 độ C mà trong bể lúc nào cũng chỉ được 22 độ. Không biết làm thế nào để giữ nhiệt mình bèn đem cái chăn bông ra chùm lên bể. May là hiệu quả noài sự mong đợi. Mấy chú cá thấy nhiệt độ tăng lên cũng bắt đầu bơi lội, đầu cũng nhú trở lại. Chộp cái máy ảnh làm mấy kiểu posh lên khoe tí.
    Đây là chú châu ma lai, nó nghịch ngợm lắm suốt ngày vè đánh nhau với Hồng két.

Còn đây là em khỉ đỏ baby, đầu đóm và mầu mè thay đổi thất thường lắm, nhưng mình hy vọng nó sẽ là 1 con cá đẹp.
    Các bác cho ý kiến nhé:applause:

quên mất chưa set the dateI-|

2. Viet Anh

Viet Anh New Member

Thích đã nhận:
    3
  3. Viet Anh

Viet Anh New Member

Thích đã nhận:
    3
    posh lại ảnh để các bác xem cho tiện

4. haituonglong

haituonglong Giáo sư

Thích đã nhận:
    78
    Sao bác phải khổ thế. Mua cái máy sưởi tàu 40k cho vào là xong, chăn chiếu chi cho khổ hê hê...
    Cá của bác cũng phát triển ghê nhỉ? Hôm em đến nhà bác thấy be bé

5. nttuan_bnd

nttuan_bnd New Member

Thích đã nhận:
    66
    Bác Việt Anh đã lắp thêm bộ đèn trên bể chưa? bỏ cái đèn ở nền phía sau đi nhá :D

6. d2d3

d2d3 New Member

Thích đã nhận:
    1
    khỉ đỏ của bác vietanh màu không được đẹp lắm.chú châu mã lai thỉ được về châu chứ màu thì cũng không đẹp.ngoài han lạnh lắm sao mấy bác?nghe bác vietanh nói xuống đến 22 độ mà em hết hồn,nhiệt độ này thì cá làm sao đẹp được phải hông mấy bác

7. DNT_designer

DNT_designer New Member

Thích đã nhận:
    304
    Ô chú Khỉ Đỏ của bác VA có phải bắt ở nhà a.Hải ko ạ? Nếu đúng thì cùng đàn với con nhà em rồi:) Về kích cỡ thì y hệt luôn,con nhà em màu đậm hơn chút nhưng chưa lan xuống đuôi và dạo này sao nó mỏ chim quá, đầu đóm đi đâu hết rồi ấy :(
    Hôm nào mượn đc máy ảnh em sẽ post lên cho nó nhận mặt họ hàng :D

8. haituonglong

haituonglong Giáo sư

Thích đã nhận:
    78
    CÁc bác biết ở đâu còn khỉ đỏ không? Em muốn mua 1 chú. Ở nhà có con Kim Hoa dragon tặng, cũng ít hy vọng lắm

9. Viet Anh

Viet Anh New Member

Thích đã nhận:
    3
    @ DNT_designer,d2d3: Ừ, chú khỉ đỏ này mình bắt nhà Hải, mầu nó k được đỏ lắm nhưng hy vọng mầu nó sẽ đỏ dần lên khi nó lớn. Có thể do mình ít bật đèn nên mầu hơi nhạt, cả con châu Malai cũng vậy.~X( .

@ Bác nttuan_bnd: em vẫn chưa thay đèn bác ạ, nếu cho đèn nằm trong bể sợ hết mất chỗ đổ nước nóng mỗi lần thay bể~X(

@: haituonglong: Mình cũng thích làm thêm chú khỉ đỏ hoặc kim hoa baby nữa về nuôi, mắt đỏ, trắng, vàng gì cũng được miễn là hai mõm trên dưới bằng nhau, khi nào haituonglong biết chỗ mua hoặc đi mua gọi điện cho mình đi với nhé.

10. nttuan_bnd

nttuan_bnd New Member

Thích đã nhận:
    66
    @vietanh: Hé hé, chơi cá không ai để đèn như ông đâu nhá. Nên khẩn trương mua đèn đê. Khỉ đỏ mà ông để đèn kiểu này thì chờ đến mút chỉ cũng không lên nổi mầu.

11. calauhan1990

calauhan1990 New Member

Thích đã nhận:
    0
    @vietanh: em thấy cá pác đẹp lắm nhưng màu mè thì ko dc đẹp cho lắm

12. Viet Anh

Viet Anh New Member

Thích đã nhận:
    3
    Khoa học kỹ thuật muôn năm

A lô bác Tuấn, nghe lời bác em về nhịn ăn mua cái đèn mới cho vào trong bể rồi. Thói quen từ ngày xưa em toàn mua bể kèm phù điêu, đặt đèn trong phù điêu nên lúc chụp ảnh toàn bị ngược sáng, mà ánh sáng flash của máy ảnh quá mạnh toàn làm mất mầu cá. Hôm qua lắp đèn mơí vào thấy con cá của mình đẹp hơn hẳn. Posh lên các bác cho ý kiến nhé.

13. nttuan_bnd

nttuan_bnd New Member

Thích đã nhận:
    66
    Đấy, đã bảo mừ, trong ngon hơn hẳn. Hé hé, oách sì dầu thì làm thêm bộ đèn nữa còn ác chiến nữa. Hé hé, thôi xui thì xui thế thôi, 1 đèn là ổn rùi :D. Cố gắng cho ăn uống điều độ cho người ngợm phát triển đều và đẹp nhá, cá còn nhỏ thì đừng cho ăn giống như kiểu của tui, cá tui mập phát phì rùi :(

14. KhiDo

KhiDo New Member

Thích đã nhận:
    0
    Hituonglong:Chừng nào cậu đi mua khỉ đỏ nhớ rủ mình đi nữa nha