Cá đánh nhau - Nhờ tư vấn giúp

Thảo luận trong 'Các vấn đề xung quanh cá Rồng' bắt đầu bởi camaplongtong, 12/6/07.

1. camaplongtong

camaplongtong Member

Thích đã nhận:
    0
    Các bác ơi :crying: cá của em nó đánh nhau làm te tua hết cả vây, đuôi rách như cái chổi tre :crying: Bây giờ em tách ra mỗi thằng 1 hồ rồi nhưng mà bọn no không con nào chịu ăn cả (gan 1 tháng rồi :crying: ), suốt ngày cứ nằm in lìm ở dưới đáy hồ không bơi biếc gì hết. Làm cách nào để cá trở lại bình thường được vậy các bác? Đuôi bị rách có liền lại không?có nhanh không các bác? Bọn nó bỏ ăn gần 1 tháng rồi, em lo quá :crying: :crying: :crying: Mong các bác giúp em với.

2. HO@NGLONG

HO@NGLONG Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    bạn chẳng chịu nói bạn nuôi con gì và con gì đánh nhau thì đố ai mà biết đường trả lời????bạn nuôi con gì thía????

3. trantuankhanh

trantuankhanh Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Trời, không lẽ mình nuôi cá tra, cá trê mà mình lại vào box cá rồng mà nhờ các bác giúp ah?

4. camaplongtong

camaplongtong Member

Thích đã nhận:
    0
    em nuôi 2 con KLHV chung 1 hồ, bắt 1 con ra hồ khác thì bơi lội tung tăng nhưng ko ăn, còn con ở hồ cũ thì cứ nằm bẹp ở dưới đáy hồ không bơi gì hết. Bỏ cá mối thì không ăn, bỏ thêm hồng két vô thì nó cũng chả nhúc nhích. Em đã kiểm tra PH thấy 7.5, nước trong (để hồ không, chỉ có chạy lọc với oxy 1 tháng mới thả cá). Mong các bác giúp em với, em lo quá

5. HO@NGLONG

HO@NGLONG Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    bạn đó nuôi 2 Ngân Long khác với 2 KLHV phải không nè>>> bạn để từ từ cho 2 em nó thoải mái tinh thần sau khi bị stress nặng do đánh nhau + do đổi hồ nữa>>>đừng làm thêm bất cứ điều gì sẽ khiến cá stress nặng càng thêm nặng thôi,thả cá mồi vô cho nó bơi lội + kích thích máu thèm ăn của cá nữa,mình thấy làm vậy là đủ rồi...