Cá đánh nhau to đầu.

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi ngocthanh, 17/10/07.

1. ngocthanh

ngocthanh Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Hôm qua mưa to quá nhà bị cúp điện đến khi có điện lại thì thấy cái tấm ngăn hồ bị ngả vội vàng dựng lại tấm ngăn và đưa 2 em về đúng vị trí của nó lúc đó mới phát hiện ra 2 em thương tích đầy mình ( đầu bị rách, mình cá ngay hàng chữ cũng bị trầy xước, vây đuôi cũng bị rách te tua ) hoảng quá vội cho muối vào hồ mong cá không bị nhiễm trùng. Hôm nay đi làm về thấy 1 trong 2 con đầu to lên trông thấy. Xin hỏi các bác có phải cái đầu của cá bị sưng, liệu có bị sao không và cách khắc phục?

2. kiko

kiko Banned

Thích đã nhận:
    0
    theo mình bít thì đầu cá LH chỉ có thể xẹp chú chua nghe bị xưng,rất có thê sau cuộc ẩu đả giúp con cá lên đầu hơn!

3. hongthuat

hongthuat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Uhm ngâm muối vào thì xong sao rồi bác cứ yên tâm,còn về việc đầu cá to ra thì rất đúng,vì khi đụng độ nhau cũng có thể gọi là kè và kè thì sẽ giúp cá sung lên hoặc đầu to lên rất nhiều,nhưng là vì cúp điện nên đành là vậy,nếu để vậy hoài sẽ có ngày 1 trong 2 con sẽ chết đó!!!!!!

4. longca21

longca21 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    đúng rồi, pác yên tâm đi, cá còn nhỏ lành rất mau, hum bữa ko hiểu sao cái ngăn bỉ rớt, 2 em KCX của mình cỡ 2,5 ngón dập nhau dữ dội, lúc mình phát hiện thì thấy 2 con đang ngậm chặt miệng nhau lắc lắc, vây rách rất nặng vậy mà cho muối vào 1 tuần sau phục hồi nguyên trạng.

5. zunarc

zunarc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    la hán đánh nhau thì đúng là đầu lên rùi ! nhưng cẩn thận chết cá nhe bác :D

6. nguyenpro

nguyenpro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Bữa nào rảnh mấy bác đem cá qua nhà em đá chơi????

7. leminhhai

leminhhai Active Member

Thích đã nhận:
    0
    con cá nhà em , em bỏ gương cho nó kè , nó cứ đứng 1 chỗ mà lườm hoài chẳng xông vào cắn đá j hết, tới rồi lại chạy ra lại ..chán~X(

8. Lahan_123

Lahan_123 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Trời! trưa qua không cho ăn nên một con la hán của mình tự nhẩy qua vách ngăn cao trên mặt nước 2cm. Đến khi phát hiện thì mồm cả hai con te tua, dài ra và méo xệch, đầu thì tróc gần hết vẩn, vây thì khỏi nói. Chắc thế nào cũng bị nấm vì vết thương quá nặng và nấm này sẽ không phải nấm trắng dễ chữa đâu. Lâm vào trường hợp này thì các pro xử lý như thế nào ngoài việc cho muối ?

9. thekingx

thekingx Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Hì đầu nó to lên muh có bị bầm hem??? hy vọng là "lên đầu" chứ hem fải "u đầu"

10. HacDinhHong

HacDinhHong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Mình chỉ dám cho kè kiếng thôi mà em nó tông vô rầm rầm làm mình sợ gần chết vì sợ nó gãy mỏ và sợ bể hồ nữa. Trong hồ có mấy cục đá cuội to cỡ trứng gà cho em nó chơi, mỗi lần kè kiếng là nó ủi cục đá vô thành hồ nghe cóc cóc. Lúc đó thấy đầu nó to hơn lúc bình thường :D

11. NguyenDinhSang

NguyenDinhSang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    sặc! mấy bác cho em dợt cá với .con kim cương của em dầu hơi ,nhưng ko u cho lắm .

12. thekingx

thekingx Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    hì. dợt gì za.? ở nhà mình bỏ con cá sọc ngựa vô đó, nó chạy nhanh lắm cá dí theo đã lun. tập thể dục đó !