Cá đẻ - giúp đỡ

Thảo luận trong 'Cá đẻ - Cá con' bắt đầu bởi trai_mien_tay, 31/5/07.

1. trai_mien_tay

trai_mien_tay Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá nhà mình đẻ trứng rồi, màu đỏ hồng. Đã 2 ngày rồi mà vẫn như thế không thay đổi. Như vậy là trứng đó có khả năng nở được không? Mình đã vớt trứng ra khỏi hồ và để trong lu rồi sục khí, không biết như thế có được không? Các bạn cho hỏi các nở ra thì mình cho ăn gì vậy? Nhà mình chẳng thấy một con lăng quăng nào để cho cá ăn cả. Ai biết thức ăn nào cho cá mới nở giúp mình với.

2. senkoboy04

senkoboy04 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    mà khi cá mái đẻ có cá trống không vậy bạn ơi nếu không có thì đi hết số trứng đó rồi còn nếu có mà trứng nó trắng thì cũng hư luôn ,thức ăn thì bạn có thể lấy lòng đỏ trứng rùi bóp nhuyễn cho nó ăn nhưng cách này hơi dơ nước nha.còn nếu cá lớn hơn thì cho nó ăn bobo hay trứng nứoc ji đó đều là một

3. trai_mien_tay

trai_mien_tay Member

Thích đã nhận:
    0
    Mừng quá, cá nở rồi chắc là khoảng đến sáng mai sẽ nở hết số trứng. Cá con mới nở cho ăn gì bây giờ, có ai đó giúp đỡ với.

4. tigerbeer

tigerbeer New Member

Thích đã nhận:
    0
    cá con nở dc khoảng 5 ngày là cá bắt đầu bơi dc thì bác nên cho ăn bo bo.Trong vòng 5 ngày đầu tiên thì cá con chưa bơi vững dc vì còn mang theo noãn cho đến khi chúng hấp thụ hết noãn thì cá sẽ bơi vững

5. thaicodon

thaicodon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Cá con còn mang noãn nghĩa là chúng còn chất dinh dượng để tiêu thụ (chưa đói).
    Khi sắp hết noãn chúng sẽ tìm thức ăn, khi đó bo bo là nguồn thức ăn tốt nhất. Khi lớn hơn, bạn cho nhúng ăn lăng quăng!

6. sinh098

sinh098 New Member

Thích đã nhận:
    0
    bo bo lấy ở đâu . ở gia lai mình mua không có , đành phải bỏ đại huyết trùng không biết có được không hả?

7. kietnguyen

kietnguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    huyết trùng là con gì vậy bạn?nó có nhỏ để một con cá con có thể nuốt được kô? chứ nếu bự quá kô ăn được đâu đó,nếu kô co bobo bạn cho ăn lòng đỏ trứng gà như bạn kia nói cũng được đó,nghe thấy hay hay.thấy cũng bổ lắm àh.

8. Kinh Kamalau

Kinh Kamalau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Cho ăn bobo là tốt nhất, ra tiệm cá nói bobo là người ta biết, nó là loại sốn gtrong nước, nhỏ xíu hà, nhìn như là nước cám pha lên vậy đó màu đỏ đỏ. Cho ăn lòng đỏ trứng luộc cũng tốt nhưng phải thay nước ngày 2 lần, cho ăn bobo thì ngày một lần thôi. Chúc cá lớn nhanh

9. thanhgnoh

thanhgnoh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Chúc mừng bạn ha,bạn pots hình cặp cá cha mẹ lên cho mọi người chiêm ngưỡng được k?bạn cho địa chỉ đi,hôm nào mình ghé thăm bầy cá con của bạn

10. nmcuong_gli

nmcuong_gli Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Mình cũng ở Gia Lai nè, mình cũng vừa mới tập chơi La Hán. Chúc mừng bạn đã ép thành công