Cá đẻ trứng trong hồ?

Thảo luận trong 'Hỏi đáp về hồ cá' bắt đầu bởi Dragonking, 19/3/08.

1. Dragonking

Dragonking Well-Known Member

Thích đã nhận:
    469
    Hic, tối nay lên coi cá thì phát hiện rất nhiều những hạt nhỏ li ti như trứng cá bay lơ lửng trong hồ, lũ cá ăn no những thứ đó no luôn :confused:, những hạt này còn nổi thành mảng trên mặt nước nữa, mình đã vớt 1 ít bỏ vào xô sủi khí xem nó là cái gì, nhìn rất giống trứng cá... hic... ko biết là gì nữa, các bạn xem mấy tấm hình nhé ( bực quá, ngay lúc này mà ko có cái máy ảnh chụp, hic hic)~X(
    Sau 1 lúc tụi cá chén sạch, hên là có vớt 1 ít ra nghiên cứu :devil:

2. sanho

sanho Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    trứng cá???

Bạn ơi. Đó là trứng san hô đó. Lúc trước nhà mình cũng gặp phải trường hợp này rồi. Những hạt đó nhỏ li ti, nước hồ sẽ bị đục, đúng không? Lúc đầu mình cũng không biết đó là gì. sau đó có người nói vậy. Không biết đúng hay sai. Nhưng mình cũng nghĩ như vậy.

3. Dragonking

Thích đã nhận:
    469
    Hồ mình ko đục tí nào, vì bọn cá đâu có tha cho đám (trứng ?) này đâu :D, nhất là con khoang cổ hồng, nhìn cái bụng nó căng ra mà mình muốn... ói rồi! Sáng nay coi lại thì ko thấy nữa...không biết khi nào mới xảy ra tiếp... hic

4. hoangduy

hoangduy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    147
    lúc trước bể cá nhà e thì con quỳ thảm nó cũng phun ra những hạt nhỏ ly ty như vậy,nhưng màu đen,tiếc là lúc đó ko chụp,đục nước,may nó phun 1 lúc thì dừng,chưa bao giờ thấy tình trạnh đó bao giờ,có bác nào biết nó là gì ko nhỉ?

5. Dragonking

Thích đã nhận:
    469
    he he, tối nay lại thêm 1 "bãi" như vậy, mà cũng ko biết con nào là thủ phạm, chỉ có lũ cá là khoái, tranh nhau "hốt hụi" :D ...mà cái này ko có làm đục nước đâu!

6. sanho

sanho Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Dù có đục nước hay không thì mình vẫn nghĩ đây là do san hô đẻ trứng. Hồ nhà bạn setup được bao nhiêu tháng rồi? San hô, HQ nở to không? Mình đoán có lẽ do san hô dẹp là thủ phạm. Các cao thủ đâu rồi? Vào cho ý kiến đi.