cá đen vây và dường ruột

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi torangho, 15/4/07.

1. torangho

torangho Member

Thích đã nhận:
    0
    xin hỏi cá của mình tự dưng vây duôi đen thui nhung có lúc nó lại bình thường rồi lại đen trở lại cứ như thế mà lập đi lập lại xin hỏi cá mình bị gì vậy chữa ra sao và xin hỏi cá bị dường ruột thì chữ ra sao cám ơn

2. intel007

intel007 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Chia sẻ

thật ra cá vây đen thì kông có vấn đề gì đâu , theo như mô tả của bạn thì kông có chuyện gì hết , còn nếu như tự nhiên nó đen mãi mãi thì nên xem lại nguồn nước , còn về đường ruột thì bạn ra ngoài tiệm cá bán cho Metronidazol , cách điều trị thì bạn hỏi người ta . Chúc bạn thành công.B)

3. khongduoc

khongduoc Member

Thích đã nhận:
    0
    Khi các Bro cho biết thuốc thì cho tham khảo luôn giá cả để anh em khỏi măc công đi mua hớ giá nhé các bác!
    Thanks!

4. huuthanganmay

huuthanganmay Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình đã từng bị trường hợp cá bị sình bụng rồi.
    Khi cá bị sình bụng,bơi lờ đờ bạn vớt cá ra cái lọ thủy tinh .Sục oxy nhẹ,thêm tí muối.cá sẽ bơi bình thường lại.SAu đó cho lại vào hồ ,tuyệt đối là không được cho ăn liền,khoảng 1,2 ngày sau mới cho ăn
    Mình đã áp dụng nhiều lần và lần nào cũng thành công,không biết có phải là do may mắn hay không nữa?
    Tuy nhiên cách này mình chỉ mới áp dụng cho cá nhỏ thôi chứ cá lớn thì chưa áp dụng

5. ducminh

ducminh New Member

Thích đã nhận:
    0
    cá của mình cũng đang bị đen vây và đuôi bác nào có cách trị làm [n chỉ giúp. Thanks.