Cá Đĩa bị ngứa mũi

Thảo luận trong 'CÁ ĐĨA - DISCUS' bắt đầu bởi cuongtan, 1/8/07.

1. cuongtan

cuongtan Member

Thích đã nhận:
    0
    Thân chào các Bác trong câu lạc bộ, em là thanh viên mới của CLB và cũng người mới chơi cá, cá đĩa là một lĩnh vực hoàn toàn mới mẻ và xa lạ đối với em, mong các giúp đỡ và chỉ giáo giúp em, em xin chân thành cảm ơn các Bác trước.
    Em có 2 chú cá đĩa loại tương đối rồi(Khoảng 15 cm) hai con cá của em khi mới bắt về hoàn toàn khỏe mạnh, mỗi tội hơi nhát một chút. Nhung mấy hôm nay một con có hiện tượng bị ngứa mũi hay mõm em cung chẳng rõ nũa, nó vân ăn nhung mà luôn có hiện tượng rùng mình hoặc là rỉa mỗn và thnàh bể, em ko biết bị làm sao nen viết bài hỏi các Bác, liệu bệnh này có nặng lên mà dẫn đến chết cá hay ko??? mong các Bác chỉ dẫn cho em. em cảm ơn các Bác.

2. kitax

kitax Well-Known Member

Thích đã nhận:
    70
    Không phải nó ngứa mũi đâu bạn ơi. Nó đang dọn ổ để ............ đẻ đấy !

3. danthanh

danthanh Active Member

Thích đã nhận:
    0
    đó là hiện tượng cá muốn để đó bạn, nên quan sát xem cả hai con thường đi chung với nhau và cùng rùng mình thì bạn nên bỏ giá thể vào cho chúng đẻ, cách thức cho cá đĩa đẻ bạn nên xem lại những bài trước đã có chỉ dẫn, chúc bạn thành công

4. cuongtan

cuongtan Member

Thích đã nhận:
    0
    Thành viên mới hỏi các Bác Giá thể là gi?

Cá em có hiện tượng rùng mình,hay riu mõm vào thành bể, các Bác thành viên bảo đó là hiện tượng cá muốn đẻ và em phải cho giá thể vào bể để cá đẻ. Nhưng em ko biết giá thể là gì mong các Bác giải thích hộ em với và cho em hỏi em ỏ Hà Nội ko biết môi trường ngoài này có nuôi đc cá đĩa đẻ hay ko???Cảm ơn các Bác nhiều.

5. cuongtan

cuongtan Member

Thích đã nhận:
    0
    Cam ơn bác nhe,ca nhà em tối nay đẻ rồi nhưng ko biết la co nở đc hay ko và sau nay có sống hay ko vì em nghe nói cá đĩa o HN ko sinh sản đc.

6. iamcuong

iamcuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    67
    oh,....hya quá..em sẽ chú ý thêm đặc điểm này cảu cá đĩa...............................