Cá Đĩa bị to bụng,lồi mắt

Thảo luận trong 'Phòng - Chữa bệnh cá Đĩa' bắt đầu bởi ca_dia, 13/9/06.

1. ca_dia

ca_dia Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    ~X( Xin chào các bác,
    Con Bồ Câu nhà em mấy hôm nay tự nhiên bụng ngày càng to,mắt càng lồi,ngoài ra khong có triệu chứng gì khác.Màu sắc đẹp,vây cờ bung tròn,không 1 hạt tiêu nào cả.Xin các bác chỉ giúp đó là bệnh gì và cách chửa trị gấp gấp con cá yêu quí của e:crying: Em xin cám ơn các bác nhiu nhiu.Mong dược sự chỉ dẫn của các bác:( ~X(
    Em xin nói thêm cá của em là Bồ câu thường đã đẻ dược 5-6 lần <12 cm:blushing:

Last edited: 13/9/06
  2. lazymap

lazymap Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    bác có để ý nó có ăn uống bình thường ko? nếu ko thì nhiều khả năng nó bị khó tiêu, còn ko có thể nó bị giun rồi nhưng không chắc
    khó tiêu: metrodinazol 3-4 viên cho 10l nước ngâm cá 15-20p ngày 2 lần
    giun:hiệu quả nhất là furaka cạo ra tẩm vào thức ăn(mình dùng trứng kiến) cho ăn, quan sát, 10 ngày sau cho thêm 1 lần
    đây là cách mà mình sử dụng bác chỉ nên tham khảo. thân

3. duyliem

duyliem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    bạn trộn thức ăn mà bạn đang dùng với tỏi thử xem và cũng tăng nhiệt độ lên để nó tiêu hóa thức ăn nhanh hơn .

4. ca_dia

ca_dia Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cám ơn các bạn đã chỉ dẫn,nhu9ng mà cá của mình ko chịu ăn thì có cách nào khác không?.Chắc là phải ngâm Metro theo cách của Lazymap thôi.Bệnh này có làm die cục cưng của mình ko ?hic hic.Mình cho muối hột và sưởi 31,5 độ