Cá Đĩa có bị bón không?

Thảo luận trong 'Phòng - Chữa bệnh cá Đĩa' bắt đầu bởi ca_dia, 7/5/06.

1. ca_dia

ca_dia Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    ~X( CHào các bác !
    Các bác ơi nhà em c1o con lam tự nhiên ị không ra ,mổi lần ị thì vẫ vùng xẹt qua xẹt lại khắp hồ một hồi mơi ị cục phân đen to tổ bố. Luc đầu không để ý vi thấy nó dã ị dược,không ngờ hôm sau hậu môn của nó bị sưng lên,bụng thì chướng sau 1ngày thì lặng lẽ ra đikhông lời từ biệt, :crying: đã vậy thôi nó còn muốn kéo bạn đi cho vui hay sao ấy nay có thêm 1em lam nữa cũng có triệu chưng như vậy.Hai em nuôi ở 2 hồ khác nhau.Co bác nào biết đó là bệnh gì xin vui lòng chỉ giup.chân thành cám ơn các bác nhiu nhiu

2. lamvn

lamvn Super Moderators

Thích đã nhận:
    208
    Cá lam thường bị như vậy đó bạn. Thay vì phân thoát ra ngoài, ở cá lam thường bị tình trạng vón cục lại ở hậu môn, bạn nên thay đổi khẩu phần ăn và giữ nước tốt, kích thích cá thảy phân bằng cách thay nước mới. Khẩu phần ăn có chứa tảo xanh sẽ giúp cá tiêu hóa tốt hơn.

3. mynlove

mynlove Well-Known Member

Thích đã nhận:
    22
    choài lại có bệnh nè cơ hả anh..khiếp quá
    mà cho em hỏi cái..con cá nhà em vẫn khỏe ăn uống đều..mầu lên ổn định..vây kì căng nhưng mà cá thỉnh thoảng cứ rùng mình..giật giật..hôm nay em thay nước sạch cá có vẻ đỡ..ko biết có phải do bể bẩn ko nha..mà nói là cá của em đang còn bé nên ko phải rùng mình do để đâu

4. ca_dia

ca_dia Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Xin cám ơn bạn Lamvn Mình sẽ làm như lờchỉ dẩn của bạn.Vì là cá đẽ nên ít thay nướcnên bị như thế,nhưng nếu thay nước thì ph tăng thì kết quả chẳng còn gì,nhưng thôi miễn sao cục cưng khỏe là tốt rồi,cám ơn bạn thật nhiu nhiu.Chúc sức khỏe