Cá dĩa có thể nuôi cùng với cá đá đc ko ạ.

Thảo luận trong 'Nuôi - Chăm cá đĩa' bắt đầu bởi Dark_Angel, 27/8/07.

1. Dark_Angel

Dark_Angel Member

Thích đã nhận:
    0
    Em có 1 hồ nhỏ nuôi cá dĩa vậy có thể nuôi chung cá đá với cá dĩa ko các anh.
    Nhân tiện cho hỏi thăm 1 chút sao cá dĩa nhà em lại cắn nhau vậy các anh. thanks

2. Cây với cá

Cây với cá Moderators

Thích đã nhận:
    320
    Chúng cắn nhau là tranh mồi , nếu cá size 7-8 thì do tính thành niên hay gắn mắc ẩu đã thôi , và còn do bể cuả bạn nữa , nếu bể nhỏ nuôi đông cũng cắn ngay , và còn nữa ............
    Nuôi betta chung với cá dĩa ko hay đâu , cá betta hư hết đuôi , ko ổn định phát triển , ..........cái chung là ko nên vì kích thước quá khác nhau

3. typoon

typoon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    113
    cá đĩa trong bể thường cắn nhau khi chúng tranh chấp vị trí trong đàn...cá biệt có những con quân phiệt chúng đánh những con bé hơn rất dữ......giải quyết đơn giản bạn tách riêng con dữ nhất ra hựac kí gửi nêu sko có bể riêng:D

cá đá nuôi với cá đĩa....ko sao cả mình nuôi mãi rồi....nhưng ko nên nuôi cá beta xịn với cá đĩa....beta trong bể lơn ít có điều kiện căng vây hàng ngày =>hỏng đuôi...ko tốt

4. Dark_Angel

Dark_Angel Member

Thích đã nhận:
    0
    Thêm 1 câu hỏi nữa. Các anh cho em biết chổ nào bán tảo spirulina và chất kết dính CMC ở SG (Xin cho e địa chỉ cụ thể). Thanks các anh nhìu.

5. Dark_Angel

Dark_Angel Member

Thích đã nhận:
    0
    Sao ko ai trả lời cho em hết vậy :(:)(:)(( .

6. Ẩn sĩ

Ẩn sĩ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Tảo bạn có thể mua ở cửa hàng của viện nghiên cứu TS 2 :góc Nguyễn Đình Chiểu - Phùng Khắc Khoan
    Chất kết dính CMC ra các cửa hàng hóa chất khu chợ Kim biên . À mà cho mình hỏi bạn cần mua về để làm thí nghiệm gì thế , có bí mật không ? có cho thể cho mọi người cùng biết không ????:confused: :confused: :confused: :confused: :laughing: :laughing: :laughing: ...................B)

7. baby blue

baby blue Member

Thích đã nhận:
    0
    Nuôi vậy nó dá chết cá dĩa làm sao.
    Ủa bạn tính trộn mấy thứ đó với tim bò hở, cho cá ăn lên màu chứ gì. Chợ kim biên có bán đó, 8 ngàn 1 trăm.

8. Dark_Angel

Dark_Angel Member

Thích đã nhận:
    0
    uh. MÌnh đọc thấy trộn tim bò + thịt bò+tôm+tảo+chất kết dính CMC cho cá dĩa ăn thì nó sẽ lên màu đẹp và bớt bị múi tiêu nên làm thử xem sao:d