cá đĩa của em....

Thảo luận trong 'Cá đĩa của Thành viên' bắt đầu bởi chuôtcon, 2/3/06.

1. chuôtcon

chuôtcon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    hai còn này là Maboro đầu bông phải không?
    còn cái dính dính trên kiếng có phải là trứng nó đẻ không?tự nhên em phát hiện nó dính trên đó mà chẳng thấy tận mắt nên không biết có phải là trứng nó đẻ không nữa?
    COn bên phải là con suýt chết trước tết do bị con bên trái đuổi đánh riết rồi bỏ ăn.Nay đã hồi phục lại như xưa...

2. pine765

pine765 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    21
    Đúng là trứng rồi nhưng có mỗi một mình mà nó cũng đẻ hay sao.

3. Hong_ket

Hong_ket Well-Known Member

Thích đã nhận:
    295
    Hehehe, bạn nuôi cá Dĩa mà chia đàn sẻ nghé thế kia tội wá (nhìn giống như nuôi Lá Hán ấy nhỉ), nhưng theo mình thấy 2 con Dĩa của bạn đẹp đấy, mình cũng có 2 con loại này. Hìhìhi.

4. chuôtcon

Thích đã nhận:
    7
    Lúc trước mua 4 con,thằng cha chủ tiệm nó giết em bằng đại bác(180k/1 em),nó bị bơm thuốc nên lúc đó người nó đỏ rực,cực đẹp,về nhà thì nhạt màu dần đi.Cái con đẻ trứng nó cứ đánh mấy con kia riết,mấy con kia cứ bỏ ăn rồi chết,từ đó em cách ly nó ra nuôi riêng cho đến nay.Giờ chẳng biết tính sao,nó chảnh quá,chẳng chịu em nào hết,giờ lấy đâu em nào cho bắt cặp với nó,em chịu chết luôn.hihihihihih
    Giờ đành nuôi nó như nuôi la hán vậy.
    Thấy các bác nuôi cá đĩa thành bầy nhìn ham quá.Chẳng biết bao giờ em mới có thể nuôi thành bầy cá đĩa đây......

5. Tiencao

Tiencao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá dĩa mái nuôi 1 mình cũng vẫn đẻ (dĩ nhiên là không đậu rùi) vì tức trứng nên đẻ thế thôi.
    Bạn tìm con cá trống to hơn cá mái 1 chút, trước khi cho chúng nó hợp cẩn, cũng nên tách riêng bằng tấm kính vài ngày để con trống thích nghi rồi hãy để chúng tỉm hiểu nhau. OK liền

6. chuôtcon

Thích đã nhận:
    7
    chà chà.Nghe có vẻ hấp dẫn đó.KHông biết anh Tiencao có con dĩa trống nào màu đỏ không nhỉ , bò , báo hay rắn gì cũng được,em thửkiếm về làm mai cho con nhà em xem sao...

7. Tiencao

Tiencao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá của TC có đôi có cặp hết rùi, nhường lại cho bạn 1 con cá trống thì con cá mái kia sẽ đâm đơn thưa TC vì tội vi phạm luật hôn nhân gia đình đó.
    Từ từ để TC hỏi bạn bè xem sao nhé.

8. mynlove

mynlove Well-Known Member

Thích đã nhận:
    22
    hixxx.hôm nay thấy 1 con cá loại nè đinh mua quá nhưng mà ma ma ko cho mua..hu hu chán thế..buồn
    mà mấy bác ơi cho em hỏi...1 con cá loại nè đường kính khoảng 7 cm thì có phải là có giá 150 k ko ?? hay ra sao..tư vấn giùm em nha