Cá đĩa của maiviet

Thảo luận trong 'Cá đĩa của Thành viên' bắt đầu bởi MAIVIET_BIO, 5/10/08.

1. MAIVIET_BIO

MAIVIET_BIO Well-Known Member

Thích đã nhận:
    28
  2. LỆ NHI

LỆ NHI Guest

Cá của bác trông củng đẹp nhưng hình như nó đã gặp rắc rối về sức khỏe thì phải . Nếu như tiêu hóa không tốt sao bác không thử dùng bio trộn vào thịt bò cho nó ăn xem có tốt hơn không .Nước da con này không được tươi sang lắm nhiều khi có thể nó bị ngộ độc độc tố trong nước củng nên nếu vậy bác mua 1bao bio bỏ vào trong hồ giúp nước tốt hơn đó lúc đó có thể cá sẻ có màu đẹp hơn . Nói vậy không biết có đúng không đừng ai chê LN nhá . mác cở quá đi tho8i.

Cá của bác rất đẹp nhưng hình như nó có vấn đề sức khòe . Néu nó không tốt về tiêu hóa bác chỉ cần mua 1 bao bio về trộn tim bò cho nó ăn., nước da của nó không sáng có thể nó đang bị ngộ đọc độc tố trong nước củng lấy bio bác bỏ vào nước xem thử có tốt hay không nhá .
    Nói vậy không bít có ai cười LN không .Đúng đó mà .

cá của bác trông củng đẹp ghe đó , chúc mừng bác.
    Nhưng giống như nó đang gặp vấn đề rắc rối về sức khỏe , da nó có màu sắc không được tươi sáng có thể nuớc trong hồ của bác đang có độc tố do phân cá thải ra nên bác phải cố tìm mua 1 gói bio bỏ vào để cho nươc tốt lại .
    Nếu nó không tốt về tiêu hóa thì bác mua 1 baobio khác trộn vào tim bò bỏ tủ lạnh cho ăn từ từ hy vọng cá sẽ mập ra .
    Ln nói vậy không bít có đúng chưa . Đừng ai cười nha .

Last edited by a moderator: 6/10/08
  3. nguyen hue

nguyen hue Well-Known Member

Thích đã nhận:
    36
    trchs dẫn

Cá cũng đẹp lăm đó bạn ạ,nhưng nhin thấy măt cá có vẻ mệt mỏi không biết có đúng kg? mà sao ban nuôi chung với cá 3 đuôi chăc kg hợp lắm đâu ban ạ. Có gì kg phải thứ lỗi !hehe.

4. MAIVIET_BIO

Thích đã nhận:
    28
    Cám ơn các bạn.
    Vì maiviet chụp hình có flash nên mắt nó như vậy, ở ngoài nó lanh lắm, toàn đuổi mấy con ba đuôi.
    maiviet không cho cá ăn màu, chỉ có thức ăn tự nhiên là trùn chỉ và nếu không có trùn trỉ thì..nhịn giữ dáng ~X(
    Về tiêu hóa và sức khỏe thì rất ok 1 tuần bổ sung men tiêu hóa 2-3 lần, men xử lý nước thì dùng vô tư vì cây nhà lá vườn mà :laughing:
    Trong bể này có cá dĩa, cá thần tiên, cá ba đuôi, cá kiếm (màu đen)... thích con gì thì nuôi con đó, "đa dạng sinh học" mà :laughing:
    Thân

5. heoquay

heoquay Well-Known Member

Thích đã nhận:
    84
    hihi.mai việt nuôi cá dĩa rồi kìa.cái gì chứ vấn đề tiêu hóa mà lệ nhi lại hướng dẩn mai việt.chị mai việt ơi cho men vào đi.hehe

6. ut9

ut9 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    @hi hi!

Cái này thì không biết ai dạy ai à nha?
    hôm nào qua bạn Hiền, bạn chỉ cho mình cách thức cho men vào nha?

Cám ơn bạn trước!

Ut9

7. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Cá căng vây khỏe đấy chứ các bạn, mình chê ở chỗ màu sắc hơi kém, chắc do chụp ảnh có đèn hoặc chị Tuyết không thường xuyên bật đèn cho cá nên nó không tổng hợp được caroten (hình như thế).
    Mfa sao bà chị nuôi 1 con thì nó không thường xuyên tập thể dục đâu.:devil:

8. heoquay

Thích đã nhận:
    84
    ok.gì chứ men tiêu hóa em thích lắm.xài rất công hiệu.ai nuôi cá dĩa nên trang bị sẵn nhé.

9. ntlong

ntlong Member

Thích đã nhận:
    1
    Các bác cho hỏi tí, dùng men tiêu hóa là men gì vậy, cách dùng, tác dụng của men ... nghe các các bác nói cứ như là "heroin" cho cá dĩa. Mong được chỉ dẫn.

10. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Câu hỏi của bạn sẽ được chủ topic trả lời, nhưng trước hết hãy nhấn vào đường link dưới chữ ký của Maiviet sẽ biết công dụng của men bio ngay mà.

11. songca

songca Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    kỳ này heo quay quảng cáo độc quyền cho mai việt luôn hả??????có thù lao không đây

12. heoquay

Thích đã nhận:
    84
    hihi.anh dũng vui ghê đương nhiên là có rồi.1 năm xài men miễn phí mà.hihi

13. MAIVIET_BIO

Thích đã nhận:
    28
    không phải là không thường xuyên bật đèn mà chính xác là KHÔNG BAO GIỜ BẬT ĐÈN vì .... không có đèn để bật =)).
    Vấn đề tập thể dục cho cá thì... maiviet sẽ tìm hiểu học hỏi các bạn trên 4r này về cách phân biệt cá trống, cá mái trước đã :-$.
    mod GHT à, maiviet mún sửa cái chữ ký mà không sửa được vì web của maiviet là maivietbio.com.vn (cũ là maivietbio.com). Làm ơn sửa hộ nhé. cám ơn nhiều

Last edited: 7/10/08
  14. MAIVIET_BIO

Thích đã nhận:
    28
    Trời, heoquay nói nghe..nhột quá, heoquay chẳng được gì mà hô hoán lên vậy chắc maiviet phải gửi men tới heoquay như lời đồn quá, có phải nhà heoquay ở đường Minh Phụng???????

15. tuananhvienngoc

tuananhvienngoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Giá cả của từng loại sản phẩm là bao nhiêu vậy? Mai Việt. Mình đi mua mà giá cả mỗi nơi mỗi khác, mỗi ngày mỗi khác.

16. LỆ NHI

LỆ NHI Guest

chi Mai ơi cho hỏi chị cũng dùng biô hả , nhưng chị dùng loại nào mà cá nhà chị trông không sung mấy . nếu mà dùng loại đó chị phải tìm mua loại sịn mới được cơ . chứ loại bình thường bán ở mấy tiệm ở Mỹ tho em mua rồi mà xài chẳng thấy si nhê gì hết .

17. heoquay

Thích đã nhận:
    84
    có phải nhà heoquay ở đường Minh Phụng???????
    hihi đúng rồi đó chị.tại em chọc cho vui thôi.với lại xài tốt thật nên em cũng muốn mấy thành viên họ biết đó mà.chứ lúc đầu nuôi cưng thấy mồ vạy mà bị đường ruột chết đau đầu luôn.xài thuốc thì ko chăc ăn.phỉa mở sưởi nữa.còn men thì bỏ vô rồi vô tư đi chơi.(nó ko bị đục như men làm sạch nên ko sợ cá bị ngộp)hihi.thế là cá ăn lại mà ăn tới nghèo luôn.hihi

18. heoquay

Thích đã nhận:
    84
    anh tuấn anh mua ở lưu xuân tín đó em nhớ ko nhầm thì 10k 1 bich ah.có chổ thì bán 12k.

19. MAIVIET_BIO

Thích đã nhận:
    28
    Đừng chủ quan, hôm nào mất điện, nếu không có cục oxy chạy pin thì đừng có cho men vô hồ nhé, vi sinh nó hít hết oxy của cá đó, nếu mất điện lâu thì hạn chế cho ăn (để cá ít ị đó mà) và thay nước mới cho có nhiều oxy.
    nhân tiện maiviet khoe luôn mấy con cá đĩa (đã về với tổ tiên) do cúp điện
    nước trong hồ có màu vàng do thí nghiệm để ...6 tháng chưa thay, chỉ châm thêm thôi.

20. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Mai việt ỷ lại việc có men nên lười thay nước hay để nước làm thí nghiệm thế, nước 6 tháng không thay ngoài GHT ra còn có đồng đội roài.:crying:
    Nói chung muốn nhìn đẹp mắt thì chị Tuyết nên thay nước 2-3 tháng 1 lần cho dù có dùng men vi sinh, thay nước thì độ xuyên sáng sẽ cao hơn, cá hấp thu được nhiều ánh sáng hơn, cho dù đó là ánh sáng tự nhiên (Chị Tuyết bận quá nên quên cả mua đèn cho cá, Pà con thông cảm).:laughing:
    Em đoán theo cách rờ chưn voi thì con cá đĩa còn lại tại #1 là con cái thì phải.