Cá đĩa của mình - các bác bình luận với

Thảo luận trong 'Cá đĩa của Thành viên' bắt đầu bởi redneon, 17/2/07.

1. redneon

redneon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Hi,Chúc mọi người đầu Năm mới vui vẻ,phát tài,vạn sự như ý !!! :D :D :D Năm mới mượn được cái Camera của thằng bạn,xin up 1 vài ảnh mấy chú cá Dĩa lên cho các bác phê bình (hi,cá em xấu lém nên các bác cứ chê thoải mái :laughing: )
    Đại gia đình
    2 chú lam (hình như là 1 cặp,ko bít đúng ko nữa :confused: )
    Chú bồ câu của bác candat
    Chú này bác ấy nói là bông cúc (đang trong thời kỳ bồi bổ,super ốm :D )
    Chú bạch ngọc chu choa :laughing:

2. thiencovn

thiencovn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    63
    cá của bạn hình như nuôi trong 1 cái hồ k được lớn lắm đúng k chắc 1m quá, nếu vậy cá sẽ k phát triễn nhanh được đừng nuôi dầy wa bạn ơi, con bồ câu sao mà nhiều tiêu vậy bạn,đừng bật đèn nhiều quá bạn ơi , bồ câu k thích ánh sáng cho lắm ,cá của bạn có vẻ hơi ốm nhỉ, 1 ngày bạn cho ăn mấy lần vậy, mình thích con bạch ngọc nhất , ráng nuôi cho tốt nha bạn , chúc bạn có 1 đàn cá đẹp.Một chút góp ý nhỏ nếu có gì thì bỏ wa cho mình

3. redneon

Thích đã nhận:
    0
    hihi,cám ơn những góp ý chân thành của bạn rất nhìu ( đợi gần 1th mới có cái comment,chắc tại cá xấu wa' :D )Uh,cá mình nui hơi dày.vì thiếu ko gian để hồ.bồ câu mình tại lúc đó mới mua chưa được bao lâu nên hơi nhìu tiêu và hơi ốm ,bi giờ đỡ nhiều rồi,lại bắt đầu lên bông.cá mình thì cho ăn khoảng 2-3 lần/ngày,trùn chỉ,lóc con thôi !!!

4. gaufive1

gaufive1 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    kakaka, nhìn đàn cá bác thấy hơi bết ^^, có em bạch ngọc nhìn tếu tếu, cái mỏ nó nhọn quá xá ^^. Bác ráng dưỡng cho mấy em này mập mập là nhìn phê liền àh bác ơi,hihi.

5. thiencovn

thiencovn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    63
    Nuôi cá vì mình thích chứ k phải là để nghe người ta khen xấu hay đẹp đâu bạn ,sao bạn k thử mua tim bò về xay cho nó ăn xem sao,,nhiều lúc kiếm trùng chỉ cũng k có , mình cho ăn thịt bò với tim bò thấy cá dầy người lên k biết có đúng k nữa , nếu k đúng đừng trách mình , vì mình nuôi sao nói lại vậy thôi .Bữa nào rãnh hẹn trao đổi kinh nghiệm nha bạn , chúc bạn vui

6. haohao

haohao Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    406
    Cho ăn tim bò cá dày người lắm, nhất là cho ăn từ lúc dưới 5cm, muốn cá cao và mỏng thì bạn phải cho ăn trùn chỉ thui.

7. pine765

pine765 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    21
    Cá của bác này thuộc diện siêu mẫu châu âu!=)) =)) =)) nói đùa đấy bác phải tẩm bổ cho chúng chứ trông khổ thân quá![-( [-( [-(

8. vttl

vttl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    28
    Hehe ... mấy em cá đĩa này thuộc diện siêu mẫu là đúng đấy. Vì hình này nhìn bọn chúng đang đi tuần, canh gác cho các vị Bô Lão bàn chuyện mà . Hiic:laughing: :laughing:

Cá của bạn cũng khá đẹp đó. Chúc mừng nhé, nên bồi dưỡng cho nó mập lên chút nữa, để ... đi tuần tra cho tốt > Hehe

9. Cây với cá

Cây với cá Moderators

Thích đã nhận:
    320
    MÌnh thấy cá của bạn hình như sống trong bể khá chặc chội đó bạn , con lam đó màu khá nhạt còn con bồ câu khá tiêu và chúng khá ốm còi cọc nhất là 2 ông cúc và bồ câu đó bạn .Những cây thủy sinh bạn đề chắc có dụng ý để cho chúng thêm dạng dĩ thoải mái và thêm màu sắc trong bể phải ko ? nhưng bạn nên lấy ra và thay nước thường xuyên cũng như cần có chế độ cho ăn tích cực và phù hợp hơn nhé , tụi thủy sinh đó bị bám bẩn quá xá , ko khéo thì mang mầm bệnh đến cho tụi cá thôi .
    Cá bạn thật là siêu mẫu thế giờ rồi .

10. redneon

Thích đã nhận:
    0
    Hihi,cám ơn thiencovn nhìu.Vì mình còn là SV nên mua "tim bò" thì ...ko có khả năng :laughing: Với lại hình như cho ăn tim bò mau dơ nước lắm.Đúng rồi,hôm nào rãnh thì sẽ off 1 hôm.Buồn vì ko đi xem được thi Bettas :crying: :crying: :crying:
    @ all : Hihi,cá siêu mẫu thì khỏi chê !!! Tại mấy hôm nay đi học quân sự nên...bỏ đói tụi nhỏ.Bây giờ thân nó còn...mỏng hơn nữa =)) =)) =)) (hichic,chắc tháng sau phải bồi bổ cho tụi nhóc thôi :blushing: )

11. redneon

Thích đã nhận:
    0
    Àh,sẵn tiện các bác cho em hỏi tí:
    Pe' này là bông cúc hay da rắn vậy ?

Còn đây là 2 em bồ câu đang lên bông,chỉ pe pe' khoảng 4cm thui.Theo đôi mắt 'cận' của em thì có 1 em là bc da rắn,1 em là bc hạt lựu.Mong các bác chỉ dạy cho !!!

Hi,cái này hơi lạc đề tí.Mong các mod thông cảm cho.Cặp hồng kim nhà em tháng trước nó đẻ,tự nhiên bi giờ nuôi lớn lòi ra chú nhóc này : Vây lưng dài,đuôi 3 kiếm (dù ba nó 1 kiếm,mẹ nó...ko có kiếm :D )Các bác lý giải giùm em đc ko ???

12. redneon

Thích đã nhận:
    0
    Các bác thấy vây bơi của em bồ câu hình số 2 ko ? Em thắc mắc ko hiểu sao nó ko chịu lành ? Nhìn kỹ thì trăng trắng nhưng cho thuốc trị nấm vô lâu rồi vẫn ko khỏi,ko hỉu sao ? Chỉ có 2 em bồ câu bị thôi.Chắc tại ...bỏ đói wa' nên tụi nó xử nhau àh :confused: :confused: :confused:

13. kid 2005

kid 2005 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    Con cá ở hình thứ 1 của bạn redneon là bông cúc xanh đó, bộ mặt không có đặc điểm của da rắn xanh với lại cá còn nhỏ nhưng mình thấy chỉ nó khá to.
    Còn bồ câu thì mình không rành. Chờ mọi người trả lời giúp bạn nhé.

14. haohao

haohao Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    406
    Theo mình thì pé đầu tiên có 2 dòng máu là bồ câu và bông cúc.
    Hai pé sau thì chưa thể nói chính xác là bông gì đc, cần thim ít thời gian nữa.
    Cái vây bơi của pé thứ 2 nếu bạn muốn nó ra ngay ngắn lại thì phải dùng kéo tỉa lại thui, vớt cá lên rùi dùng kéo sạch cắt cho ngay lại là xong, nếu kỹ thì sứt cho em nó ít tetra, nhớ chỉ sứt đúng vô chỗ cắt chứ đứng sứt tèm lem, xong thả vô hồ rồi ngồi chờ vây mọc lại, chắc cũng mất 1-2 tuần, tùy sức khỏe của pé.
    Thân chào, chúc bạn có đàn cá đẹp.

15. redneon

Thích đã nhận:
    0
    Hihi,cám ơn Haohao nhìu.Có lẽ mình sẽ làm thử theo cách này xem sao !Nhưng nghe có vẻ hơi ...ghê ghê:-$ Hix,ko bít lý do gì mà nó bị như vậy nữa :crying: